เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สมาชิกใหม่ขอรายงานตัว พร้อมกับสอบถามนิดหน่อยค่ะ
มือใหม่
14/5/2008 22:03
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 11
สวัสดีค่ะ คือเพิ่งไปถอยน้องอีมาน่ะค่ะ
แรงบันดาลใจก็ได้จากเวบนี้เลย ตอนแรกอยากได้โน้ตบุคอีกเครื่อง
เพราะมี PC อยู่แล้ว แต่ก็อยากได้แบบเล็กๆ เอาไว้ดูหนัง ฟังเพลง
เล่นเนตอะไรแบบนี้ และไม่อยากให้ราคาสูงมากนัก
หาไปหามาก็มาเจอที่เว็บนี้ อ่านมากแล้วกิเลสขึ้น
เลยไปถอยมาเรียบร้อยโรงเรียนตึกคอม (ศรีราชา) อิอิ
เป็นรุ่น 4 gb มีกล้อง 10900 บาท ประกัน Dcom
ก่อนไปตึกคอมไปเชคราคาที่คาร์ฟูร์
9990 บาท หรือ 9999 นี่ล่ะ ไม่ค่อยแน่ใจค่ะ
แต่ดูบริการหลังการขายตามยถากรรมเหลือเกิน เลยไม่เอาดีกว่า
มาเอาที่ตึกคอม แล้วทีนี้ตอนไปซื้อก็ยังไม่มีร้านไหน (เท่าที่เห็นนะคะ)
มีตัวที่คีย์บอร์ดสกรีนไทยเลย แต่ด้วยความที่กิเลสมันครอบงำสุดๆ
เลยตัดสินใจซื้อเลยค่ะ ทีนี้ก็เลยสนใจการติดตั้งคีย์บอร์ดภาษาไทยกันน้ำได้
แบบของคุณ kiat ที่กระทู้นี้น่ะค่ะ
http://www.trendypda.com/modules/newb ... hp?topic_id=3035&forum=21
และว่าจะซื้อ sd card 8 gb ด้วย ต้องดูยังไงบ้าง
เห็นบางอันเขียน class 2 sdhc อะไรสักอย่าง บางอัน class 6
เลยอยากถามว่ามีใครพอจะทราบไหมว่าที่เซียร์รังสิต หรือตึกคอมก็ได้
มีร้านไหนขายแผ่นซิลิโคน สติ๊กเกอร์ติดคีย์บอร์ดภาษาไทย
(สติ๊กเกอร์นี่มันเป็นของน้องอีโดยเฉพาะหรือเปล่า หรือว่าเป็นแบบที่ใช้ติดคีย์บอร์ดทั่วไปคะ)
และ sd card 8 gb บ้างคะ (ไม่จำเป็นต้องเป็นร้านเดียวกันก็ได้นะคะ
คงจะยากที่ร้านจะมีครบ) แล้วร้านอยู่บริเวณไหนของเซียร์กับตึกคอม
อาจจะงงๆ ว่าทำไมถึงถาม 2 ที่เลย
คือเสาร์นี้จะไปเซียร์อยู่แล้วน่ะค่ะ ไปรับน้องสาวแถวๆ นั้น
ก็เลยว่าจะลองหาดูด้วย ส่วนตึกคอมก็ใกล้บ้านเผื่อหาที่นู่นไม่ได้น่ะค่ะ

เอาใหม่ อ่านเองยังงงเองเลย คำถามทีละข้อนะคะ
1. เลือก sd card 8 gb ยังไงบ้าง ยี่ห้ออะไรดี class อะไร
2. ที่เซียร์ รังสิต กับตึกคอม มีร้านไหนขาย sd card 8 gb
สติ๊กเกอร์คีย์บอร์ดภาษาไทย และแผ่นซิลิโคน บ้างและร้านนั้นๆ
ตั้งอยู่บริเวณไหนคะ
3. สติ๊กเกอร์ภาษาไทยเป็นรุ่นของน้องอีโดยเฉพาะ หรือทั่วๆ ไป

ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ

โพสเมื่อ : 20/5/2008 22:53
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สมาชิกใหม่ขอรายงานตัว พร้อมกับสอบถามนิดหน่อยค่ะ
มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
Welcome แหะๆ ตอบไม่ได้สักตึก ไกลบ้านมากๆ

SDHC Class สูงกว่า โดยปรกติ จะเร็วกว่า
ถ้ามียนี่ห้อในดวงใจแล้ว ลองไป search ใน
http://forum.eeeuser.com/
เผื่อบางคนเจอปัญหาบางยี่ห้อ

sticker ภาษาไทย ถ้าเครื่องขาว ให้เลือก แบบตัวหนังสือเข้ม
ถ้าเครื่องสีดำ ให้เลือกตัวหนังสืออ่อน

siricone ทั่วๆ ไปครับ ของน้อง eee โดยเฉพาะขาดว่า
ยังไม่มีใครสั่งมาขาย

อันนี้ของ eee โโยเฉพาะครับ
http://shop.brando.com.hk/prod_detail.php?prod_id=02429
ประมาณ 200 บาท

โพสเมื่อ : 20/5/2008 22:58

Re: สมาชิกใหม่ขอรายงานตัว พร้อมกับสอบถามนิดหน่อยค่ะ
มือใหม่
14/5/2008 22:03
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 11
อ้างถึง:

NuJew เขียนว่า:
Welcome แหะๆ ตอบไม่ได้สักตึก ไกลบ้านมากๆ

มาตอบไวมากเลยค่ะท่าน ถึงจะตอบไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ขอบคุณนะคะ
รอต่อไปๆ มีเวลาอีก 3 วัน ถ้าไม่มีใครรู้จริงๆ ก็ไปเดินมั่วๆ เอา อิอิ

โพสเมื่อ : 20/5/2008 23:06
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]