เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

รูป dislay เล็กๆตรงมุมขวา-ล่าง บางทีก็มา บางทีก็หายไปคับ
มืออาชีพ
15/4/2008 13:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
ภาพ disply เล็กๆ ตรงมุมขวาของผม
บางทีมันก็ไม่โชว์รูปแบตคับ หรือบางทีไอ้เจ้าเครื่องหมายที่ต้องคลิกตอนถอดthumb มันก็หายไปคับ (เมื่อก่อนโชว์ตลอด)

ผมพยายามตั้งค่าแล้ว ให้เป็น always show มันก็ไม่โชว์
(ตั้งค่าโดยคลิกขวาที่แถบด้านล้าง เลือก custom

เป็นเพราะเสียบสายadapterขณะเครื่องเปิดอยู่ หรืออะไรมันแฮ๊งค์ผมก็ไม่รู้
หากตั้งค่าที่อื่นได้อีก ต้องทำยังไงคับ เพราะตอนนี้เรียกดูแบตไม่ได้เลย นึกจะหมดก็ไม่ทราบล่วงหน้า เซฟงานไม่ค่อยทันเลยคับ

ขอบคุณคับ

โพสเมื่อ : 21/5/2008 18:32
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รูป dislay เล็กๆตรงมุมขวา-ล่าง บางทีก็มา บางทีก็หายไปคับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
คงต้องทบทวนดูว่า ก่อนหน้าที่จะเป็นไปติดตั้งหรือถอนโปรแกรมอะไรออกไป มีเครื่องค้างจนต้องกด power ค้างเพื่อปิดไหม จู่ๆ มันไม่น่าเป็นขึ้นมาได้เองนะครับ

โพสเมื่อ : 21/5/2008 23:45

Re: รูป dislay เล็กๆตรงมุมขวา-ล่าง บางทีก็มา บางทีก็หายไปคับ
มืออาชีพ
15/4/2008 13:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
สำหรับภาพแบตเตอรี่ กลับมาได้เล้วคับ
แต่ต้อถอดแบตออกแล้วใส่ใหม่

ส่วนภาพลูกศรเขียวที่เป็น savely remove hardware อันนี้จะตั้งเป็น show ตลอด แต่มาบ้าง ไม่มาบ้างเหมือนเดิม ถ้ามันจะไม่มา ปิดแล้วเปิดเครื่องยังไงก็ไม่มาคับ

โพสเมื่อ : 24/5/2008 22:44
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]