เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

งงเรื่องเวลาที่เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ระหว่างการใช้ XP สลับกับ ubuntu ครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 44
set เวลาเดียวกันแล้ว
bangkok เหมือนกัน แต่ubuntu ชอบไปเปลี่ยนเวลา windowsครับ
แก้ยังไงครับ

โพสเมื่อ : 22/6/2008 1:15
Transfer the post to other applications Transfer

Re: งงเรื่องเวลาที่เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ระหว่างการใช้ XP สลับกับ ubuntu ครับ
มืออาชีพ
10/2/2008 18:43
จาก sarat.00@hotmail.com
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 264
PC ของผม ที่ลงทั้ง Windows XP และ Mac OSX 10.5.3 (Leopard) ในเครื่องเดียวกัน ก็เป็นหมือนกันครับ เข้าไป set ที่ regional and Langual Option และที่ Date and Time Properties ตรง Time Zone, Internet Time ก็ยังไม่หาย คิดว่าน่าจะเซ็ตค่าไม่ถูกต้อง บางเครื่องจะ Automatically synchronize with an Internet time server ไม่สำเร็จ อาจเป็นที่เครื่องคอม หรือ License ของ Windows ไม่แน่ใจอะครับ ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

โพสเมื่อ : 22/6/2008 7:32
Transfer the post to other applications Transfer

Re: งงเรื่องเวลาที่เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ระหว่างการใช้ XP สลับกับ ubuntu ครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 13
เท่าที่สังเกตดู ตระกูล linux จะมองเวลาของเครื่องเป็น GMT นะครับ แล้วตัวมันจะมาแปลงให้เป็นตาม timezone ที่เราเซ็ตอีกที

โพสเมื่อ : 22/6/2008 17:40

[ค้นหา ขั้นสูง]