เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

มีคำถามอีกแล้วครับ เรื่อง xp กับน้อง eee
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 9
คือหน้าจอ desktop ที่มันมีรายชท่อโปรแกรมอยู่
อยากให้สีที่พื้นหลังของโปรแกรมต่างๆหายไปต้องทำไงครับ
มันบดบังทัศนียภาพของ desktop ของผมอ่ะครับ

***คำถามงงไหมเนี่ย***

โพสเมื่อ : 7/7/2008 11:12
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มีคำถามอีกแล้วครับ เรื่อง xp กับน้อง eee
มือวาง
21/3/2008 20:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 610
Click ขวาที่ My Computer เลือกเมนู poperties แล้วเลือก tab advanced ครับ จากนั้น ก็กดปุ่ม settings .ในส่วนของ performance ครับ แล้วให้ทำการ ติก ที่หนัาหัวข้อ use drop shadow for icon label on the desktop ครับ กด ok สี background ของ icon ก็จะหายไปครับ จบ.

ปล. งงกับคำถามอยู่พักหนึ่ง = ="

โพสเมื่อ : 7/7/2008 15:33

[ค้นหา ขั้นสูง]