เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เรียนคุณKiatและสมาชิก ทุกท่าน
มืออาชีพ
14/4/2008 16:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 115
หลังจากลง driver ไม่ผ่าน ผมเลยใช้วิธีนี้ ครับ
formatแล้วลงใหม่ ครั้ง ใช้Nf ครั้งที่สองนี่ใช้ Fat ครับ (คุณKiat แนะนำ)

คุณKiatแนะนำให้ลง ACPI ก่อน เเต่รู้สึกว่าพอใส่ผ่นdriverเข้าไป
เค้าจะถามเราเลย ผมก็เลยคลิกลง ไป

ตอนนี้ ก็กำลัง ลงไดเวอร์ ก็รู้สึกจะ เด๋วบูท เด่วรี ก็กำลังรออยู่

ตอนนี้ อยู่ในขั้นตอนนี้เเล้วละครับ

ป.ล.ขออภัยที่ต้องรบกวนPMไปถึง คุณKiatหลายครั้ง นะครับ
และการลงwindowsไม่ได้ยาก ถ้าเราจะลองทำดู (คุณKiat แนะนำอีกนั่นละ)

ด้วยความเคารพ
ขอบพระคุณมากๆๆครับ ที่สร้างเวบนี้ขึ้นมา

Open in new window

โพสเมื่อ : 10/7/2008 10:13
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เรียนคุณKiatและสมาชิก ทุกท่าน
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
เหอๆๆ ท่านใดมีโปรแกรม ดูภาพ ย่อภาพ ดีๆที่ ไม่ใช ่acdsee

แนะนำหน่อยนะครับ

ป.ล. ขออภัยตั้งผิดหมวด ครับ ตอนแรก ้จะไปโหสห้องwindowsนะครับ
ตาลาย เบลอ ๆๆ เซ็ท เครื่องทั้งคืน

โพสเมื่อ : 10/7/2008 10:15
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เรียนคุณKiatและสมาชิก ทุกท่าน
มืออาชีพ
10/5/2008 14:23
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 142
อ้างถึง:

raiden909 เขียนว่า:
เหอๆๆ ท่านใดมีโปรแกรม ดูภาพ ย่อภาพ ดีๆที่ ไม่ใช ่acdsee

ถ้าไม่ได้สนใจเรื่องคุณสมบัติมากมาย ขอแนะนำ Ifran View ครับ

โพสเมื่อ : 10/7/2008 10:29

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ตอนนี้ ลองดูเเล้ว ครับ ใช้ได้หมดยกเว้น

Astray ลองเเล้ว งง (กำลังค้นดูให้กระทู้เก่าๆๆ)

Wifi ยังไม่มีให้ลอง

ต่อจอนอก ลองตอนเย็น

แต่สงสัย iconตัวหนังสือ En ที่ทาสบาร์หายไปไหน อ่ะครับ

อ้างถึง:
ถ้าไม่ได้สนใจเรื่องคุณสมบัติมากมาย ขอแนะนำ Ifran View ครับ
ขอบคุณ ครับ เด่วใหเลุงเกิ้ลหาให้ก่อน ครับ

โพสเมื่อ : 10/7/2008 10:36

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
โอว ตกลงหมดเลย เห็นชื่อตัวเองในชื่อกระทู้ 555

ติดตั้ง xp บ่อยๆ ครับ จะได้คล่องๆ เพราะต้องใช้ทักษะนี้ไม่ต่ำกว่า 3 ครั้งต่อปี เนื่องจาก xp มันจะรวนบ่อยถึงขั้นต้องติดตั้งใหม่เรื่อยๆ

สำหรับโปรแกรมดูรูป ลองเป็นแบบ portable freeware ดูไหมครับ เลือกได้ตามสะดวกเลย

http://www.portablefreeware.com/?sc=24

โพสเมื่อ : 10/7/2008 11:36

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ขอบคุณทุกท่าน ครับ

แต่ขออีกนิด แต่สงสัย iconตัวหนังสือ En ที่ทาสบาร์หายไปไหน อ่ะครับ
เราจะเอากลับคืนมาได้อย่างไรครับ

โพสเมื่อ : 10/7/2008 11:58

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
คลิกขวา ที่ทาสบาร์ เเล้วก็เจอออ่ะ งงอยู่ตั้ง สองช.ม.

โพสเมื่อ : 10/7/2008 13:49

มืออาชีพ
13/6/2008 16:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 335
อ้างถึง:

raiden909 เขียนว่า:

ป.ล. ขออภัยตั้งผิดหมวด ครับ ตอนแรก ้จะไปโหสห้องwindowsนะครับ
ตาลาย เบลอ ๆๆ เซ็ท เครื่องทั้งคืน

ตามนี้เรยโลด
http://www.trendypda.com/modules/newb ... hp?topic_id=5493&forum=16

โพสเมื่อ : 10/7/2008 20:02
ไม่เสียดาย ชีวา ถ้าสิ้นไป

[ค้นหา ขั้นสูง]