เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ขอช่วยแนะนำด้วย Deep Freeze
มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
อยากใช้โปรแกรมนี้มากครับ แต่ไม่เข้าใจวิธีใช้ครับ โหลดและลงโปรแกรมไว้แล้วแต่หลังจากจตั้งพาสเวิร์ดแล้วไปต่อไม่เป็นครับไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร เลยไม่กล้าลองครับ

ขอผู้รู้ที่ใช้ประจำทั้งหลายใครมีเวลาทำภาพประกอบเป็นขั้นตอนให้เราทีเถอะครับ จะได้บอกลาไวรัสและความล่มสลายของอาณาจักรวินโดวส์ซะที...

ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 19/7/2008 9:45
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอช่วยแนะนำด้วย Deep Freeze
มืออาชีพ
13/7/2008 21:57
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 299
ก่อนลง ให้จัดสภาพโปรแกรม ไฟล์ต่างๆไว้ให้ดี deflgment ให้พร้อมครับ เพราะเคยได้ยินมาว่าหาก deepfreeze ทำงานอยู่หากไป deflagment จะทำให้เจ๊งไปเลยครับ ต้องเสียเวลา fdisk ไปเลย

พอลงแล้วเครื่องจะไม่ shutdown แต่จะ reset แทน เมื่อเครื่องมัน boot ขึ้น แสดงว่าโปรแกรมทำงานแล้ว หากไม่มีการตั้งค่าให้ restore เมื่อเปิดปิดเครื่องกี่ครั้งก็จะ restore เครื่องให้ทุกครั้งที่เปิดเครื่องครับ

เมื่อจะ update โปรแกรม ถอนโปรแกรม ปรัแต่งระบบ กด shift-alt ctrl-f6 ใส่ password (ของเดิม note2you) เข้าไปตั้ง boot thorwed ทีนี้ก็ restart เครื่อง เพื่อทำกิจกรรมที่คุณต้องการ จากนั้นก็ freeze ใหม่

ถ้าจะถอนโปรแกรม ต้องเปิดตัว setup เพื่อที่จะถอนเท่านั้น ไม่มีตัว unstall ให้ถอนในคอมพ์

โพสเมื่อ : 19/7/2008 12:42
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอช่วยแนะนำด้วย Deep Freeze
มืออาชีพ
18/6/2008 19:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 191
ยังไม่ค่อยเข้าใจ concept ของ deep freeze เหมือนกันครับ
แต่เห็นผ่านตามาว่ามี web นี้ที่มีวีดีโอประกอบ ยังไงก็ลองดูละกัน

http://www.faronics.com/tutor/Deep_Fr ... ic/Deep_Freeze_Magic.html

โพสเมื่อ : 19/7/2008 13:26

มืออาชีพ
13/6/2008 16:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 335
อ้างถึง:

เข้ม เขียนว่า:
อยากใช้โปรแกรมนี้มากครับ แต่ไม่เข้าใจวิธีใช้ครับ โหลดและลงโปรแกรมไว้แล้วแต่หลังจากจตั้งพาสเวิร์ดแล้วไปต่อไม่เป็นครับไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร เลยไม่กล้าลองครับ

ขอผู้รู้ที่ใช้ประจำทั้งหลายใครมีเวลาทำภาพประกอบเป็นขั้นตอนให้เราทีเถอะครับ จะได้บอกลาไวรัสและความล่มสลายของอาณาจักรวินโดวส์ซะที...

ขอบคุณครับ

จัดให้แร้วจ้าคุณเข้ม

อยู่กะทู้นี้

โพสเมื่อ : 19/7/2008 16:08
ไม่เสียดาย ชีวา ถ้าสิ้นไป

มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
สุดยอดเรยคร้าบท่าน ขอบคุณคร้าบ

โพสเมื่อ : 19/7/2008 17:41

มืออาชีพ
13/7/2008 21:57
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 299
ตัวนี้ผมใช้ลงกับคอมพ์ห้องสมุด it ว่างงานเลย
DeepFreezeEnterpriseWorkstation

ตัวนี้ผมใช้ส่วนตัวครับ
RollbackRxPro7.2.12

goback ออกโบราณ genious recovery มีตัวแทนในไทย ใช้ในร้านเน็ตบ่ได้ครับ

โพสเมื่อ : 20/7/2008 0:21

[ค้นหา ขั้นสูง]