เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

การLight scribe ทำยังไงครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 20
เหมือนจะนอกเรื่องนะครับ แต่เกี่ยวข้องกันตรงๆเลย
เพราะก่อนที่จะใช้น้องวรรณ ไม่เคยใช้Ext DVD Drive
เลยไม่รู้จักกับเทคโนโลยีนี้สักเท่าไหร่ครับ วันนี้ไปซื้อExt DVD Driveมา
คนขายบอกว่าLight scribeได้ ทีแรกมึนๆครับ ว่ามันคืออะไร แต่มาคิดอีกที พอจะรู้บ้างว่าเอาไว้ทำลวดลายบนแผ่นDVD
ปัญหาของผมตอนนี้คือ ใช้ไม่เป็นครับ อยากลองของใหม่
ในนี้คงต้องมีท่านผู้รู้หลายๆท่านแน่เลย ช่วยแนะนำให้ผมทีครับ

โพสเมื่อ : 15/8/2008 22:04
Transfer the post to other applications Transfer

Re: การLight scribe ทำยังไงครับ
มือใหม่
10/7/2008 12:39
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 12
ก็คือการเขียนลวดลายลงบนตัวแผ่นแหละคับ คล้ายๆกับเพ้นท์ แผ่น แต่ แผ่นไรท์ต้อง ร้องรับด้วยนะ ต้องเปนแผ่นสำหรับLight scribeได้ น้าคับ

โพสเมื่อ : 16/8/2008 0:53
Transfer the post to other applications Transfer

Re: การLight scribe ทำยังไงครับ
มือสมัครเล่น
12/6/2008 19:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 65
ทำไม่ยากครับ
แค่คว่ำหน้าสีทองๆ ลงไปในเครื่องไรท์
แล้วเปิดโปรแกรมอย่าง Nero cover designer ขึ้นมา
ทำลวดลาย (ใช้ photoshop ทำให้ก่อนก็ได้ แล้วเอามาแปะในนี้)
แล้วสั่ง File -> print light scribe
แล้วรอไปเกือบครึ่งชั่วโมงครับ ก็ได้แผ่นมา

ปล. แนะนำเวลาทำให้สั่งเป็น best แล้วหาโปรแกรมเพิ่มความเข้มจากเว็บ lightscribe มาด้วย เพราะแบบธรรมดาๆ สีมันจะจางๆ

โพสเมื่อ : 16/8/2008 12:31

[ค้นหา ขั้นสูง]