เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยด้วยค่า อยากหาโปรแกรมที่ใช้เล่นแทนMSNบนLinuxอ่ะค่ะ
มือใหม่
19/8/2008 15:59
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
จริงๆซื้อน้องวันมาได้เดือนกว่าๆแล้ว แต่ยังไม่มีเวลาไปเพิ่มแรมสักที ก็เลยไม่ได้ลง window xp แต่ใจจริงพอได้เล่นแบบเดิมไปนานๆเข้า ก็เลยคิดว่าคงไม่เปลี่ยนไปใช้ XPแล้ว

แต่...... พอดีเป็นคนติดแชท เล่น MSN อ่ะค่ะ แต่โปรแกรม CHAT ของน้องวันก็ไม่เวิคร์เอาซะเลย ก็เลยอยากถามพี่ๆ เพื่อนๆ ว่าใครพอจะแนะนำโปรแกรม ที่จะเอามาลงแทน MSN ที่ใช้บน LINUX ได้บ้างแล้วอย่างตัว SKPYE นี้ใช้แทน MSN ได้มั้ยค่ะ แต่ดาวน์โหลดมาแล้ว ก็ดันลงไม่เป็นอีก เลยอยากขอโปรแกรมแล้วก็วิธ๊การติดตั้งด้วย จะขอบคุณมากมายเลยนะคะ

แล้วโปรแกรมที่อยากได้อีกอันก็คือ โปรแกรมดูไฟล์หนัง บน Linux อ่ะคะ ขอแบบดูได้ทุกไฟล์เลยนะคะ ขอบคุณมากมายจ้า

สุดท้ายแล้ว พอดีชอบฟังเพลงวิทยุแบบออนไลน์อ่ะคะ แต่มันต้องมีโปรแกรม windows mediaplayer แสดงว่าเราก็ไม่สามารถฟังได้เลยใช่มั้ยคะ เศร้าจัง ไงขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

โพสเมื่อ : 19/8/2008 16:23
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยด้วยค่า อยากหาโปรแกรมที่ใช้เล่นแทนMSNบนLinuxอ่ะค่ะ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ใช้โปรแกรมชื่อ Pidgin ครับ สามารถคุยได้สารพัด ไม่ว่าจะเป็น MSN หรือ Yahoo หรือจะเป็นอื่นๆ อีกหลายที่ เพียงแต่มันใช้กับ webcam ไม่ได้

โพสเมื่อ : 19/8/2008 16:35

Re: ช่วยด้วยค่า อยากหาโปรแกรมที่ใช้เล่นแทนMSNบนLinuxอ่ะค่ะ
มือใหม่
19/8/2008 15:59
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
เหอๆ หาวิธีลงไม่ได้อ่ะค่ะ งงเลย ลองโหลดมาแล้วทั้งตัวpidgin ทั้ง vlc แล้ว ลงไม่เป็นเลยค่ะ ใครพอช่วยเขียนวิธีติดตั้งให้หน่อยได้มั้ยคะอ้างถึง:

kiat เขียนว่า:
ใช้โปรแกรมชื่อ Pidgin ครับ สามารถคุยได้สารพัด ไม่ว่าจะเป็น MSN หรือ Yahoo หรือจะเป็นอื่นๆ อีกหลายที่ เพียงแต่มันใช้กับ webcam ไม่ได้

โพสเมื่อ : 19/8/2008 17:01
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 24
วิธีลง vlc ดูตามนี้คับ http://www.trendypda.com/modules/newb ... hp?topic_id=6753&forum=24

โชคดีคับ

โพสเมื่อ : 19/8/2008 17:20

[ค้นหา ขั้นสูง]