เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

รบกวนถามเรื่องความเร็วของ Aspire one ครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 116
อยากทราบว่าตัวที่เป็น HDD กับ SSD ความเร็วต่างกันมากไหมครับ วัดจากการใช้งานจริงอ่ะ แล้วถ้าเปรียบเทียบกับ SSD ของ eee อันไหนเร็วกว่ากันครับ

อยากได้ one แต่ติดเรื่องความเร็วกะเรื่องแบต ไม่รู้ถ้าเป็นตัว HDD จะใช้งานได้นานแค่ไหน เห็นเป็นแบต 6 cell แต่ HDD ก็น่าจะกินไฟมากกว่าด้วยเหมือนกัน

โพสเมื่อ : 23/8/2008 21:17
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รบกวนถามเรื่องความเร็วของ Aspire one ครับ
มืออาชีพ
29/7/2008 19:56
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 203
ความเร็วตัว HDD ในการเขียน และอ่าน จะเร็วกว่าครับ

เท่าที่ผมไปลองตัว HDD ที่ลง Win XP home มาอ่ะนะ
ก็ถือว่าเร็วกว่า SSD เลยละ

ส่วนเรื่องแบ็ตก็กินไฟมากกว่าครับ
ตัว HDD จะใช้แบ็ต 6 cell กินไฟมากกว่าตัว SSD ครับ

ถ้าเทียบ SSD กับรุ่น eee 900 ก็น่าจะพอ ๆ กันครับ

แต่ถ้าเทียบกับรุ่น 700 eee
ตัวนี้จะเขียนเร็วกว่าครับ

โพสเมื่อ : 23/8/2008 21:44
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]