เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ใช้ในรถ ถือแกว่งไปมา ใช้ SSD, ถนอมๆหิ้วใช้บนโต๊ะนิ่งๆใช้ HDD สรุปแบบนี้ได้ไหมครับ
มือสมัครเล่น
24/8/2008 16:02
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 23
กำลังเลือก netbook สักตัว
spec ไม่ค่อยเกี่ยงเท่าไร
batt สัก 2.30 ชม. ก็รับได้
ใช้เนท กับ office แค่นั้น
ติดอยู่ที่

SSD หรือ HDD
ถ้าใช้ในรถ ถือแกว่งไปมา เลือก SSD

ถนอมๆปิดเครื่องหิ้วไปมา
แต่ตอนใช้ ใช้บนโต๊ะนิ่งๆเลือก HDD

สรุปแบบนี้ได้ไหมครับ กับการใช้งานแค่เนท กับ ออฟฟิศ
และความจุไม่ใช่ปัญหา เพราะถ้าซื้อ SSD ก็มี Ext Hdd ตัวเล็กๆรองรับ
ข้อมูลได้

ปล. ตกลงแล้ว น้องวรรณ ช้าไหมครับ ถ้าแรม 1.5 (แหม ราคายั่วใจขนาดนั้น)

โพสเมื่อ : 24/8/2008 16:29
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ใช้ในรถ ถือแกว่งไปมา ใช้ SSD, ถนอมๆหิ้วใช้บนโต๊ะนิ่งๆใช้ HDD สรุปแบบนี้ได้ไหมครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
สรุปแบบนั้นก็ได้เหมือนกันครับ ถือว่าเป็นการเลือกใช้ได้เหมาะสมกับความต้องการดี

โพสเมื่อ : 24/8/2008 17:05

Re: ใช้ในรถ ถือแกว่งไปมา ใช้ SSD, ถนอมๆหิ้วใช้บนโต๊ะนิ่งๆใช้ HDD สรุปแบบนี้ได้ไหมครับ
มือสมัครเล่น
24/8/2008 16:02
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 23
ขอบคุณครับ
พอดีอยู่ในรถบ่อยมากวันๆ

น่าจะจบที่ SSD ครับ

โพสเมื่อ : 26/8/2008 17:02
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]