เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

HDD 160 GB มันไม่รู้จักกันกับน้องวรรณครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 20
วันนี้ไปซื้อExternal Harddisk Drive 160 GB มาครับ
ตัวฮาร์ดดิสเป็นของWesternครับ
บ็อกซ์ไปซื้อแยกมาจากอีกร้านนึง เป็นยี่ห้อฟิลลิป
ประกอบเสร็จ เอาไปต่อกับน้องวรรณ ปรากฎว่า ทั้งสองไม่เห็นกันครับ
เลยเท่ากับว่าตอนนี้ มีความจำเท่าเดิม ผมคงทำไรผิดพลาดไปแน่ๆครับ แต่ไม่รู้ว่าต้องทำไงดี

โพสเมื่อ : 28/8/2008 0:12
Transfer the post to other applications Transfer

Re: HDD 160 GB มันไม่รู้จักกันกับน้องวรรณครับ
มืออาชีพ
23/7/2008 21:30
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 121
อย่างนี้นะครับ HDD ที่คุณซื้อมาใหม่นั้นยังไม่มีการใช้งาน
ดังนั้นมันจึงยังไม่มี Drive ใด ๆ อยู่ในนั้น
สิ่งที่คุณต้องทำครับคือต้อง ไปทำการ format drive ขึ้นมาก่อน
เข้าไปที่ control panel ครับ แล้วเข้าไปที่ administrative
แล้วเข้าไปที่ computermanagement ---- storage-----
disk management แล้วก็ทำการ คลิ๊กขวาที่ พื้นที่ประมาณ 150 G
ที่โชว์ขึ้นมา และทำการ create drive ขึ้นมาใหม่ครับ จะกำหนด
ขนาดของ drive ละเท่าไหร่ กี่ drive ก็ทำตามขั้นตอนได้เลยครับ
หลังจากนั้นก็จะใช้งานได้ตามปรกติครับ

โพสเมื่อ : 28/8/2008 0:46
Transfer the post to other applications Transfer

Re: HDD 160 GB มันไม่รู้จักกันกับน้องวรรณครับ
มือสมัครเล่น
26/8/2008 14:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 40
ตอนต่อ box ดูที่หน้าจอด้านล่างขวามือ จะมีการเชื่อมต่อเกิดขึ้น
เป็นสัญลักษณ์ของ usb คับ ถ้ามีไม่มีแสดงว่า box อาจจะเสียคับ
ลองต่อกับ pc ดู
แต่ถ้าตอนต่อ box มีการเชื่อมต่อก็ทำตามที่คุณ boobee แนะนำคับ

โพสเมื่อ : 30/8/2008 1:59

[ค้นหา ขั้นสูง]