เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

รบกวนช่วยตอบคำถามเรื่องของน้องมิ้นท์แบบกระจ่างหน่อยครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 10
คือว่าผมพึ่งจะซื้อน้องมิ้นท์มาน่ะครับ 1.2G แรม 2 G วินโดวส์วิสต้าเบสิก
ปัญหาอยู่ที่ว่าผมซื้อมาเพื่อเล่นเน็ต ดูหนัง ฟังเพลงแค่นี้....แต่เนื่องจากน้องมิ้นท์เปิดไฟล์ที่ดูหนังไม่ได้ ดูได้แต่เฉพาะไฟล์ที่สามารถเปิดในวินโดวส์มีเดี่ยเพลเยอร์ของวิสต้าได้เท่านั้น นอกนั้นเปิดแล้วจะเป็นเส้นๆอย่างที่หลายๆท่านเป็น แต่ว่าผมทำตามกระทู้ข้างล่างที่แก้ปัญหาดูไฟล์ VDO แล้วเป็นเส้นๆ แต่ว่าในขั้นตอนแรกที่ให้ลง Ethenet-Nic-Driver แต่ว่าพอทำตามแล้วเครื่องของผมแจ้งว่า ผมมี Driver ที่ดีอยู่แล้วจึงไม่สามารถลงได้ อาจจะเป็นเพราะว่ากระทู้เป็นของวินโดวส์ XP แต่ของผมเป็นวิสต้า และก็เช่นเคย ผมก็ลงSound-driver-patch ไม่ได้เช่นกัน และเครื่องของผมก็ยังดูไฟล์วีดีโอไม่ได้เช่นเคย ถ้าหากว่าเป็น Power DVD จะมีแต่เสียง แต่จอจะดำไปเลยอ่ะครับ รบกวนช่วยขอวิธีทางแก้หน่อยนะครับ แล้วเรื่องการอัพเป็นวินโดวส์วิสต้า SP1 ทำยังไงช่วยบอกทีครับ เนื่องจากเครื่องช้ามากผม RECOVERY มา 2 ครั้งแล้ว เพราะขนาดเล่นแค่ MSN เวลาพิมพ์ยังเกิดอาการหน่วงๆนิดๆ ทั้งที่คอมพ์เมื่อ 10 ปีที่แล้วยังไม่เป็นก็เลยขอคำปรึกษาพี่ๆช่วยตอบหน่อยนะครับ

โพสเมื่อ : 7/9/2008 21:34
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รบกวนช่วยตอบคำถามเรื่องของน้องมิ้นท์แบบกระจ่างหน่อยครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 92
.

ขออนุญาตนะครับ..

ผม ก็ตอบคำถาม ไม่ได้ นะครับ..

แต่ คำถามนี้ มีคนตอบได้ แน่นอนครับ..
รอ สักหน่อย นะครับ

ช่วงรอคำตอบ ลองอ่าน อะไรเรื่อยเปื่อย ที่นี่ เล่นๆ นะครับ
http://www.hp2133guide.com

หวังว่า ข้อความของผม คงไม่ทำให้เสียอารมณ์ นะครับ

ห้องมัน เหงาๆ น่ะครับ..

ขอบคุณครับ

.

โพสเมื่อ : 7/9/2008 22:39
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รบกวนช่วยตอบคำถามเรื่องของน้องมิ้นท์แบบกระจ่างหน่อยครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
ลงพวก K-lite ยังครับ

โพสเมื่อ : 7/9/2008 23:00

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 10
อ่อ....ในที่สุดก็ถึงบางอ้อแล้วครับ ถามเองก็ขอตอบเองละกัน ^__^"
ผมลงพวก K-lite หมดแล้วแต่ยังเป็นเส้นๆอยู่และก็ยังเป็นจอดำใน
Power DVD เช่นเคย เครื่องก็ยังมีอาการหน่วงๆนิดๆ แต่อาการทุกอย่าง
หายไปหมดเลยตั้งแต่ Update window ไปซัก 5-6 ครั้งน่ะครับ
เข้าไปที่ Control Panel แล้วก็ Update Window ไปเรื่อยๆ
หลายครั้งเหมือนกันครับ และในที่สุดก็ดูหนังได้แล้ว....เย้.....^__^y
และเหมือนจะเร็วขึ้นนิดหน่อยด้วยนะครับ พออัพเดตแล้วจะมีตัวเลือให้เราInstall Diver แล้วให้เราเลือกที่จะ Install ทั้งหมด แค่นี้ก็ปลื้มขึ้นมามากมายเลยครับ หลังจากไม่ปลื้มมานาน....เพราะทำงานได้ไม่ตรงเป้า...

โพสเมื่อ : 8/9/2008 1:58

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 52
ยินดีด้วยครับ

โพสเมื่อ : 8/9/2008 5:33

http://www.copycatthailand.com
http://www.tonercopycat.com

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 92
.

ยินดี

ดีใจ

555
.

โพสเมื่อ : 8/9/2008 11:51

[ค้นหา ขั้นสูง]