เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

รบกวนทีครับ ตกลง Win ตัวไหนดีที่สุดสำหรับ EEE เราๆครับ
มือใหม่
15/9/2008 12:35
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
ผมอ่านแล้วก็งงครับ

จะโหลดจากไหนดีครับผม

ขอบคุณครับ

ด้วยความนับถือ

โพสเมื่อ : 16/9/2008 16:05
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รบกวนทีครับ ตกลง Win ตัวไหนดีที่สุดสำหรับ EEE เราๆครับ
มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
ไม่ต้องงงหรอกครับ เพราะถ้าจะงงผมก็งงด้วย... อ้าว....

จริงๆแล้วก็แล้วแต่คนใช้น่ะครับ เราแต่ละคนการใช้งานไม่เหมือนกัน ก็มีที่ลงวินโดวส์ตัวเต็ม หรือตัวMini ตัวคอมมิดี้ แล้วแต่ชอบน่ะครับ

ส่วนใหญ่เราจะเลือกตัวที่ ขนาด ความเร็ว และความสามารถตรงใจน่ะครับ

สรุป ผมคงไม่ไปฟันธงว่าตัวไหนดีสุดครับ บางตัวอย่าง Mini มีโหลดทั้งเป็นPart ในเว็บนี้และเป็นบิทก็มี ส่วน คอมมิดี้...ไม่รู้ครับ ต้องรอผู้รู้มาตอบ

^_^

โพสเมื่อ : 16/9/2008 16:47
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รบกวนทีครับ ตกลง Win ตัวไหนดีที่สุดสำหรับ EEE เราๆครับ
มืออาชีพ
10/5/2008 14:23
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 142
แล้วแต่ลักษณะการใช้งานครับ

เพราะผมเองใช้ mini v2 ก็ใช้งานได้ดีตามปกติ แต่ไหงต่อ wifi ไม่ได้ก็ไม่รู้ ( ทุกวันนี้เลยต้องลากสายแลนเพื่อออนไลน์ ) - -"

แต่ถ้าจะแนะนำ ก็ขอแนะนำ WinXP-N-SM2

เป็น OS ที่ทำไว้สำหรับ PC ที่มีสเปคต่ำๆ ใช้เนื้อที่ติดตั้งประมาณ 800 M

หาได้จากเวปเด็กแว้นท์-สิงห์นัดบิท ทั่วไป ( ฮา )

โพสเมื่อ : 16/9/2008 17:04

มือสมัครเล่น
11/9/2008 20:19
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 26
แอะ ผมก็อยากได้อะครับ ตอนนี้ใช้ตัว Vortex second edition อยู่ก็ถือว่าใช้งานดีมั่ก ๆ ครับ แต่อยากได้ตัวเล็ก ๆ กว่านี้อะครัีบ

โพสเมื่อ : 16/9/2008 20:44

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 489
ผมใช้ comindy Sp3 แบบ Original ตัวล่าสุดน่ะครับ.ใช้ดีมากๆครับ..เสถียรดี...
หน้าตาแบบตั้งเดิม...ไดเวอร์ได้ไม่มีปัญหา...ลงแล้วใช้พื้นที่ไป 800 กว่าเมก..(เยอะไปหน่อย)..แต่แลกกับความเสถียร...ตอนแรกใช้ comindyเวอร์ชั่นก่อนหน้า..ธีมสวยดีครับ...ไอคอนก็เปลี่ยน..แต่มีปัญหากับไดเวอร์โมเด็มของโนเกีย...เลยเปลี่ยนเป็นตัวใหม่...

โพสเมื่อ : 17/9/2008 9:35

มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
อ้างถึง:

saru เขียนว่า:
แล้วแต่ลักษณะการใช้งานครับ

เพราะผมเองใช้ mini v2 ก็ใช้งานได้ดีตามปกติ แต่ไหงต่อ wifi ไม่ได้ก็ไม่รู้ ( ทุกวันนี้เลยต้องลากสายแลนเพื่อออนไลน์ ) - -"

แต่ถ้าจะแนะนำ ก็ขอแนะนำ WinXP-N-SM2

เป็น OS ที่ทำไว้สำหรับ PC ที่มีสเปคต่ำๆ ใช้เนื้อที่ติดตั้งประมาณ 800 M

หาได้จากเวปเด็กแว้นท์-สิงห์นัดบิท ทั่วไป ( ฮา )

WinXP-N-SM2 ตัวนี้ใช่ Student Edition หรือเปล่าครับ ผมเองก้หาอยู่ เวอร์ชั่นนักเรียนนี่ ได้ยินว่าน่าใช้ดี เป็นฟรีแวร์ด้วยใชไหมเนี่ย?

โพสเมื่อ : 17/9/2008 10:43

[ค้นหา ขั้นสูง]