เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

น้องวรรณผม เล่นเน็ตไม่ได้ครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 44
หลังจากลงวินโดว์ใหม่แล้ว ลงไดร์เวอร์แล้วด้วย

พอเสียบสายแลนเข้าไปน้องเขาไม่มีปฏิกิริยาโต้ตอบเลยครับ

เห็นช่องเสียบสายแลนสว่างแต่ไฟสีเขียว

ผมควรทำยังไงดีครับ ผู้รู้แนะนำ ที ขอบคุณมากครับ

โพสเมื่อ : 10/10/2008 23:21
Transfer the post to other applications Transfer

Re: น้องวรรณผม เล่นเน็ตไม่ได้ครับ
10/10/2008 22:25
กลุ่ม:
สมาชิก
รายละเอียดน้อยไปครับ มันกว้างมากอาจจะตอบไม่ตรงจุด รบกวนระบุ ประเภทการเชื่อมต่อ อินเตอร์เนทที่ใช้ ระบบnetwork จะได้ตอบถูกครับ บางที มันอาจจะแค่เส้นผมบังตา ขอราละเอียด อีกนิด ถ้าช่วยได้ จะช่วยเต็มที่ครับ ถ้าไม่หลับซะก่อน กดยาลดน้ำมูกไป 2เม็ด ท่าทางจะแบตหมดก่อน วันน้อย 555

โพสเมื่อ : 10/10/2008 23:34
Transfer the post to other applications Transfer

Re: น้องวรรณผม เล่นเน็ตไม่ได้ครับ
กลุ่ม:
สมาชิก
อิอิ ขอบคุณน้ำใจคุณ temtemja มากๆนะครับ

นอนก่อนแล้วกันผมจะลองหาทางดูอีกทีก่อนละกัน

ผมก็ชักไม่ไหวแล้ว พรุ่งนี้ถ้ายังไม่ได้ผมจะมาโพสอีกที

ปล.เน็ตที่ผมใช้ คือ เน็ตไฮสปีดครับ ต่อสายแลนตรงจากเราเตอร์เลยครับ

แต่พอเสียบใส่น้อง วรรณ แล้ว มันไม่มีสัญญาณ อะไรขึ้นเลยครับ

นับเบิ้ลคลิกตรง explorer มันเป็น open with

โพสเมื่อ : 10/10/2008 23:45

10/10/2008 22:25
กลุ่ม:
สมาชิก
จากอาการที่บอกมานั้น น่าจะเป็นไปได้ว่าเครื่องท่าน น่าจะโดนไวรัส รึอาจจะเป็นสปายแวร์ครับ ลองอัปเดต antispyware แสกนดูครับ แล้วก้อรีบูท แล้วเชื่อมต่ออีกที อาการนี้ผมเคยเจอนะ เครื่องที่บ้านแฟน พ่อเขาชอบเข้าเวปโป้ 555 พอเข้าไม่ได้ ผมก็ต้องไปแก้ให้ ตอนนี้เลยใช้วิธีโกสเอา จะได้ไวขึ้น แนะนำว่าถ้าไม่มีข้อมูลเยอะ format ลงใหม่ แล้วโกสเก็บไว้เลยครับ
อีกอย่าง ถ้ามีเวลาก้อหา sp3 ลงทับไปเลย มันจะได้อุดช่องโหว่ของระบบ
ที่ทำงานผมนะเห็นกับตาเลย ยังไม่ทันทำอะไรเลย เข้า ie ไวรัสเด้งเลยครับ ยังไงจะแวะเข้ามาตามข่าวครับ ขอให้ใช้ได้ไวๆนะครับ

โพสเมื่อ : 11/10/2008 9:19

[ค้นหา ขั้นสูง]