เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

โปรดัก คีย์ ไม่ชัด ทำไงดีครับ ^^
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 213
หลังจากที่ซื้อเดลมาก็ยังไม่ได้ทำไรกับมันเลย วันนี้ว่างๆเลยว่าจะลงวินโด้ใหม่ โดยใช้ วินโด้ โฮมที่เค้าแถมมาให้ พอลงเสร็จก็ว่าจะลงคีย์ แต่พอพลิกไปดูใต้เครื่อง ตัวหนังสือ จากบ้าง มีดำๆบ้าง อ่านไม่รู้เรื่อง ประมาณ 2-3 ตัวครับ ลองแล้วลองอีกก็ไม่ถูกเลย แบบนี้ผมจะทำไงดีครับ ซื้อยังไม่ถึง อาทิตย์ เดลไม่มีศูนย์เป็นหลักเป็นแหล่งหรอครับ

โพสเมื่อ : 6/11/2008 20:12
Transfer the post to other applications Transfer

Re: โปรดัก คีย์ ไม่ชัด ทำไงดีครับ ^^
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 213
ทำได้แล้วครับ เดาได้แล้ว แต่ว่า ผมลงคีย์แล้วพอดูใน properties ใน mycom ทำไมไม่เห็นมีรูป Dell เหมือนตอนแรกเลยอะครับ แบบนี้มันลงคีย์แล้วหรือป่าวครับ

โพสเมื่อ : 7/11/2008 1:44
Transfer the post to other applications Transfer

Re: โปรดัก คีย์ ไม่ชัด ทำไงดีครับ ^^
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 93
โลโก้ตรงนั้นเรียกว่า OEM Info

เราสามารถแก้ไขเองได้ตามใจชอบ
วิธีทำ ดูได้ตามลิงก์นี้

http://www.cryer.co.uk/brian/windows/howto_nt_ssplai.htm

โพสเมื่อ : 8/11/2008 16:24

[ค้นหา ขั้นสูง]