เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ตอนนี้ที่เชียงใหม่ สามารถใช้อินเตอร์เน็ตแบบไหนได้บ้างครับ
มือสมัครเล่น
9/11/2008 13:27
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 45
เคยได้ยินมาว่าเราสามารถใช้ GPRS จากโทรศัพท์มือถือเชื่อต่อ อินเทอร์เน็ตได้

แต่ว่าเราจะสมัครได้อย่างไรครับ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

ปล. แอบไปขอน้องวรรณA150 สีขาว มาแล้ว อิอิ ถูกใจมากๆ

โพสเมื่อ : 15/11/2008 13:35
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ตอนนี้ที่เชียงใหม่ สามารถใช้อินเตอร์เน็ตแบบไหนได้บ้างครับ
28/10/2008 13:49
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 38
AIS ที่เชียงใหม่ใช้ 3G ได้ ค่ายอื่นมีแค่ EDGE ถ้ามีมือถือที่มีBluetooth ลองเชื่อมกับคอม แล้วdial จากโปรแกรม Bluetoothได้เลย ถ้ายังไม่ได้เปิดบริการให้โทรเข้าศูนย์ ขอเปิดใช้ gprs ได้เลยมีหลายแบบ

โพสเมื่อ : 15/11/2008 14:23
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ตอนนี้ที่เชียงใหม่ สามารถใช้อินเตอร์เน็ตแบบไหนได้บ้างครับ
มืออาชีพ
5/11/2008 13:12
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 121
ถ้าอยู่นาน(เป็นปี) ADSL มีครับTT&T

กรณีไปเที่ยว (แบบผม)
อุปกรณ์ที่ต้องมี
1. เครื่องมือถือ ที่ต่อ GPRS ได้ แนะนำ รุ่นที่มีฟังชัน EDGE แนะนำ Nokia
เพราะใช้งานร่วมกับ Nokia PC Suit ง่ายสุดแล้ว
*กรณีไม่ใช้มือถือ สามารถใช้การ์ EDGE ที่เป็น USB ได้

2. Software สำหรับเชื่อมต่อคอมกับมือถือ เช่น Nokia PC Suit
โดยปรกติจะแถมมากับเครื่องอยู่แล้วตอนซื้อ ถ้าทำหายหรือไม่ได้ติดมา สามารถโหลดจากเวปของยี่ห้อมือถือนั้นๆได้ครับ

3. อุปกรณ์เชื่อมต่อกับ PS เช่น Data Link หรือ Bluetooth ครับ

4. SIM ถ้าเชียงใหม่ ผมแนะนำ AIS เพราะจากประสปการณ์ตรง Dtac ต่อ Edge ได้ แต่ช้ากว่า(หลุดบ่อยด้วย) ถ้าเป็นของ AIS จะได้เต็มๆ 250K โดยประมาณ
*ของ True ตัดทิ้ง เพราะไม่มี EDGE

**มาถึงเรื่องโปรโมรชั่นของ SIM กันดีกว่าครับ ถ้าอยู่นานถึงเป็นเดือน สามารถเลือกใช้ Unlimited ได้ ราคาโดยประมาณ 999 ต่อเดือน (ลองคำณวนเวลาดูครับ ว่ามีเวลาว่างใช้แค่ไหน) ถ้าซื้อเป็นชั่วโมง ก็ 100 ชั่วโมง 350 บาท 200 ชั่วโมง 499 บาท โดยประมาณ
กรุณาสอบถาม 1175 ก่อนนะครับ

สำหรับของใหม่ เหมือนจะดีแต่ไม่พร้อม แถมราคาแสนแพงกับ SIM 3G
สำหรับชาวเชียงใหม่ ดูรายละเอียดที่นี่ครับ
http://www.12call.ais.co.th/Content/Simcard/sim3G.html
**

โพสเมื่อ : 15/11/2008 14:38

9/11/2008 13:27
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 45
ขอบคุณมากๆ ครับ

โพสเมื่อ : 15/11/2008 14:51

[ค้นหา ขั้นสูง]