เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ใบรับประกันในกล่องน้องวิน จำเป็นต้องเขียนมั้ยครับ?
มืออาชีพ
31/10/2008 10:32
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 131
ขอถามเกี่ยวกับการรับประกันหน่อยครับ
แบบว่าเครื่องยังไม่มีปัญหาอะไรหรอก
แต่ถามเผื่อมีปัญหาต้องเข้าศูนย์ในอนาคต

1.ใบรับประกันในกล่องน้องวิน จำเป็นต้องเขียนมั้ยครับ?
หรือว่าเค้าดู จาก serial number อย่างเดียว

2.ใบกำกับภาษีจำเป็นต้องใช้รึป่าวครับ?
คือซื้อมาจากงานคอมมาร์ท ตอนจ่ายตังค์ได้แต่ใบเสร็จไม่ได้ใบกำกับภาษี
คุ้นๆ ว่าถ้าเป็นยี่ห้ออื่นเช่น HP หากมีปัญหาเปลี่ยนเครื่อง
จะต้องใช้ใบกำกับภาษีด้วย ไม่รู้ว่าของน้องวินต้องใช้รึป่าว

3.void กระดาษ ที่ปิดรูน๊อตใต้เครื่อง ผมเอาสก๊อตเทปใสแปะทับได้รึป่าวครับ?
เพราะรู้สึกว่ามันบอบบางเหลือเกิน โดนเหงื่อจากมือหมึกก้อละลายแล้ว

โพสเมื่อ : 19/11/2008 11:13
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ใบรับประกันในกล่องน้องวิน จำเป็นต้องเขียนมั้ยครับ?
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
1. ไม่ทราบเหมือนกัน ผมก็ไม่ได้กรอก เหมือนมันจะเป็นใบรับประกันจากไต้หวันนะ จำไม่ค่อยได้

2. คงไม่ต้องใข้ หากยังมีสติ๊กเกอร์ด้านหลังติดอยู่ เขาน่าจะอิงตามนั้นได้

3. ถ้าไม่แกะออก ก็น่าจะปิดทับได้ เผื่อตัวหนังสือมันลอก

โพสเมื่อ : 19/11/2008 13:57

Re: ใบรับประกันในกล่องน้องวิน จำเป็นต้องเขียนมั้ยครับ?
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ขอบคุณครับ k.kiat

เพิ่งสังเกตุเห็นว่า เลข s/n ที่อยุ่บนกล่องน้องวิน
ไม่มีอยู่ที่ป้ายใต้เครื่องน้องวินเลย
สงสัยต้องปกป้อง void รับประกัน แบบสุดชีวิตแล้ว 555

โพสเมื่อ : 20/11/2008 9:47
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
20/11/2008 11:26
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
จากข้อมูลที่สอบถามพนักงานได้คำตอบเกี่ยวกับ Warranty อย่างนี้ครับ (ในงานcommart)
คือส่วนสำคัญของการรับประกันเครื่องก็เครื่องSerial เครื่องถ้าเราถอดแบตเตอรี่ออกจะเห็นเป็นSerialอยู่ครับ อีกส่วนก็คือWarrantyที่แปะข้างหลังเครื่องครับตัวนี้ก็เป็นการรับประกันของตัวแทนในไทยเอง(eSys Thailand) เพื่อป้องกันการถอดเปลี่ยนสินค้าโดยพละการซึ่งถ้ามีการถอดก็จะมีผลกับการรับประกันด้วยครับ ซึ่งเท่าที่เห็นมาก็ปกติที่ตัวแทนสินค้าจะป้องกันตัวสินค้าด้วย Void ครับ

โพสเมื่อ : 20/11/2008 11:46

มือใหม่
20/11/2008 11:26
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
อีกส่วนครับ ลืมไป
คือ Warranty Card ที่ให้มากับน้องวินเราตัวนั้นจะเป็นการลงทะเบียนประกันเครื่องที่เป็น Inter warranty พูดง่ายๆก็คือนำไปใช้เมืองนอกครับสามารถเข้ารับบริการตามศูนย์ MSI ได้ครับผม ก็คือสะดวกสะบายขึ้นสำหรับคนเดินทาง ส่วนศูนย์ที่ต่างประเทศรู้สึกจะมีรายละเอียดที่ www.msi.com น่ะครับ

สำหรับสาวกน้อง Wind ครับ

โพสเมื่อ : 20/11/2008 11:53

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โอว์ ขอบคุณครับ k.kicks
ผมก้อนึกว่ามันไม่มี s/n ที่แท้ก้อซ่อนอยู่ใต้แบตนี่เอง

ส่วน void เนี่ย ก้อไม่ได้รังเกียจรังงอนอะไรหรอกครับ
เพียงแต่ขัดใจว่าทำไมใช้ void ที่เป็นเนื้อกระดาษธรรมดาที่เปียกน้ำได้
ซึ่งพร้อมที่จะเปี่อย จาง หลุดลอกได้ทุกเมื่อ
แทนที่จะใช้ void ที่มีลักษณะเหมือนสติกเกอร์หรือแผ่นพลาสติก
แต่ไม่เป็นไร ผมตัดพลาสติกใสขนาดเท่า void วางทับ void
แล้วเอาสก๊อสเทปใสปิดทับอีกทีแล้วครับ

ละก้อ inter. warranty เนี่ย
ยังสงสัยอยู่เลยว่าชาตินี้จะมีโอกาสได้ไปเมืองนอกกะเค้ามั้ยเนี่ย

โพสเมื่อ : 20/11/2008 12:00

[ค้นหา ขั้นสูง]