เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามหน่อยครับ Linpus Linux + Firefox ใช้ Truewifi (Green Bangkok wifi) ไม่ได้ ใครเป็นบ้าง
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 75
ขออนุญาตสอบถามกูรูทุกๆท่านหน่อยครับ

คือผมใช้ EEE701 XP+IE ต่อ net Truewifi ได้เป็นปกติ
(เมื่อเปิด IE มันก็จะ Redirect อัตโนมัติ ให้ Login)

ทีนี้ผมเปิดน้องวัน A110 Linpus Linux+Firefok เมื่อเปิด Firefox
มันไม่ Redirect หรือ ... จะบอกว่าติดต่อไม่ได้

ผมก็ลองคลิก serch หา wifi ก็เจอ คลิก connect มันก็จะหมุนๆๆ แล้ว disconnect เป็นอย่างนี้ตลอด (แต่ทำแบบนี้กับ EEE 701 ก็จะ Redirect ให้ Login )

ผมโทรไปคุยกับฝ่ายเทคนิค เล่าให้เค้าฟัง เค้าก็คล้ายๆกับจะบอกว่าต้องต่อได้สิ จนคุยมาถึงผมใช้ Firefox กับ Linpus Linux เท่านั้นแหละเค้าบอกว่า อ้อออออออออ Linux ใช้ไม่ได้ครับ ต้อง Microsoft

ใครมีหนทางสว่างสำหรับ Truewifi กับ Linpus Linux บ้างมั๊ยครับ

เอหรือจะลอง Linpus Linux + IE จะได้มั๊ย แต่ปัญหาก็คือ IE ต้องมี Licent อีก เฮ่ออออออ

ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

โพสเมื่อ : 1/12/2008 19:49
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามหน่อยครับ Linpus Linux + Firefox ใช้ Truewifi (Green Bangkok wifi) ไม่ได้ ใครเป็นบ้าง
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ปัญหาน่าจะเพราะยัง connect สัญญาณ wifi ไม่ได้ ไม่เกี่ยวกับ linux หรือ firefox หรอกครับ ลองคลิกที่ network manager ด้านล่่าง แล้วสั่่ง connect ดูใหม่ อาจต้องบันทึกเป็น profile ไว้ก่อนด้วย (จำไม่ค่อยได้ครับ แค่คุ้นๆ )

โพสเมื่อ : 1/12/2008 19:54

Re: สอบถามหน่อยครับ Linpus Linux + Firefox ใช้ Truewifi (Green Bangkok wifi) ไม่ได้ ใครเป็นบ้าง
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 75
ขอบคุณคุณ Kiat ครับตอบเร็วมาก

ผมต่อ Wifi ที่บ้านได้ครับ ปกติมาก
เอาเป็นว่า Wifi ที่เปิดอิสระผมต่อได้หมดครับกับเจ้า A110 Linpus+Firefox (ที่บ้าน ที่ทำงาน ที่โรงเรียนลูก / เ้ว้นก็แต่็เจ้า Green wifi เท่านั้นครับที่ไม่ตอบรับผมเลย) เฮ่ออออออ

โพสเมื่อ : 1/12/2008 20:09
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]