เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ถ้าเอา 701 ถอด wifi card ออกแล้วใส่ ssd ได้หรือเปล่าครับ
มือสมัครเล่น
16/10/2008 8:50
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 27
ตามหลักการ ขนาดของ mini pci xpress ก็น่าจะขนาดเท่ากันใช่ไหมครับ ในกรณีที่เอาตัว wifi ออก แล้วหา ssd 16 gb หรือ 32 gb ที่มีขายอยู่มาใส่แทน bios น่าจะมองเห็นเป็น harddisk หรือเปล่าครับ ถ้าทำได้ก็พอมีหวังที่จะยืดชีวิตของเครื่องไปได้อีกสักระยะน่ะครับ

โพสเมื่อ : 8/12/2008 23:24
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ถ้าเอา 701 ถอด wifi card ออกแล้วใส่ ssd ได้หรือเปล่าครับ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 73
คิดว่าน่าจะใช่นะครับ แต่ก็ต้องยอมแลกคุณสมบัติ wifi ไป
ได้อย่างเสียอย่าง ไม่ลองต่อ USB ไว้ภายในเอาหละครับ ใช้ flash drive เป๊น local driver แทน

โพสเมื่อ : 9/12/2008 7:38

Re: ถ้าเอา 701 ถอด wifi card ออกแล้วใส่ ssd ได้หรือเปล่าครับ
16/10/2008 8:50
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 27
พอดีผมคิดจะสลับกันโดยเอา wifi usb มาใส่แทนน่ะครับ หรืออาจจะซ่อนไว้ใต้เครื่องแทน ที่จะทำอย่างนี้ก็เพราะมีแผนจะลง vista lite น่ะครับ (มีความจำเป็นต้องใช้งาน app บางอย่าง) ซึ่งเคยลงแล้วเร็วดีทีเดียวเพียงแต่ 4g ไม่สามารถลง office และ app อื่นได้น่ะครับ ส่วน flash drive ณ ตอนนี้ความเร็วยังไม่พอที่จะลง os ใหม่น่ะครับ
ต้องขอโทษนะครับ บางท่านอาจจะบอกว่าถ้างั้นทำไมไม่ขยับรุ่นนี้ไปรุ่นอื่นที่มีความจุมากกว่า พอดีตัวนี้แฟนซื้อให้น่ะครับ ก็เลยทำไรไม่ได้นอกจากโมเอา 555

โพสเมื่อ : 9/12/2008 8:46
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]