เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

eee 701 อยากดูวีดีโอ youtube แบบ hi-def
มืออาชีพ
13/7/2008 21:57
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 299
เมื่อผมเปิดวีดีโอ Youtube ความละเอียดขนาดนั้นบน eee701 ปัญหาเกิดเลยครับ

1 ผมดูไม่ได้เลยกระตุกเป็นผีเข้าเลย ต้องกด pause แล้วรอโหลดให้เต็ม แล้วไปเอาวีดีโอ ใน temporary internet files มาดู

2 วีดีโอที่เอามาได้ ใหญ่ดี สะใจครับ ฟอร์แมตเป็น mp4 แต่พอเปิดกับ km player ก็ไม่สามารถดูได้ลื่นไหลได้เลย ตอนแรกผมเปิดดูกับ quicktime ค้างเลยครับ

3 ใช้ eeectl อัด cpu ไป 1100 MHz แล้ว ก็ยังปากไม่ตรงกับเสียง

ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว

อยากทราบแนวทางแก้ไขปัญหาครับ

วีดีโอ mp4 เช่นไฟลจาก Youtube แบบ HD นี้ ใช้ decoder อะไรครับ ถึงจะลื่นขึ้น

แล้วผมจะทำยังไงดีครับ ไม่อยากแปลงไฟล์เพราะอยากรักษาความคมชัดของมัน แต่ดูไฟล์ต้นฉบับแล้วกระตุกๆๆๆ

โพสเมื่อ : 26/12/2008 2:05
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]