เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 ... 49 50 51 (52) 53 54 55 ... 102 »

Re: @@ ชวนคนนอนดึกมาคุยเรื่อยเปื่อย ภาค#5 @@
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เมื่อไหร่ true จะเอา House ภาคใหม่มาฉายซะที เบื่อตอนเก่่าๆ ดูซ้ำไปซ้ำมา กลายเป็นวันจันทร์ไม่มีอะไรดูเลย

โพสเมื่อ : 12/1/2009 22:23

Re: hidden
มือเซียน
11/4/2007 17:18
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 3995
อ้างถึง:

NuJew เขียนว่า:
จบล่ะ concert now at mrt เพชรบุรี

ไปหาอะ ไรกิน hk marina

ไอ้คู่ที่นั่งข้างๆ วันหลังถ้าจะ จีบสาวพา ไปดูหนัง เถอะ อธิบายผิด ปรบมือผิดหมด

แสดงว่าฟังเพลงไป แอบฟังเค้าจีบกันไป 5555

โพสเมื่อ : 12/1/2009 22:34

Re: @@ ชวนคนนอนดึกมาคุยเรื่อยเปื่อย ภาค#5 @@
มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
ปุ่ม Fn ไม่ตรงแหะ Mint 6 (EEE 701)

โพสเมื่อ : 12/1/2009 22:59

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
อ้างถึง:

ปุ่ม Fn ไม่ตรงแหะ Mint 6 (EEE 701)

อาจต้อง patch นิดหน่อย ต้องลองเรื่อง power management ด้วยนะ ลองดูว่าปิดฝาดับหรือเปล่า standby แล้วตื่นหรือเปล่า

โพสเมื่อ : 12/1/2009 23:41

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
อ้างถึง:

kiat เขียนว่า:
อ้างถึง:

อาจต้อง patch นิดหน่อย ต้องลองเรื่อง power management ด้วยนะ ลองดูว่าปิดฝาดับหรือเปล่า standby แล้วตื่นหรือเปล่า

ต้อง patch เหมือนเดิมครับ เรื่อง shut down แล้วไม่ดับ

โพสเมื่อ : 12/1/2009 23:56

มืออาชีพ
20/12/2008 16:45
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 190
อ้างถึง:

น่าอิจฉาจัง คนต่างจังหวัดไม่เหมือนคนกรุงเทพฯจริงๆ ไปมาหลายจังหวัด มีแต่กรุงเทพนี่แหละที่ไม่เหมือนคนจังหวัดอื่นอีก 75 จังหวัด

ฟังดูงงๆ คนกรุงเทพไม่เหมือนคนต่างจังหวัด ตรงที่ไม่ค่อยได้ไปไหน ทำแต่งานป่าวคับ เพื่อนๆชาวเรื่อยเปื่อยส่วนใหญ่เป็นคนที่ไหนกันบ้างครับ..
ส่วนผมเป็นคนทุกที่ครับ ไม่มีที่ไหนที่ผมไม่เป็นคนครับ(กวนแล้วๆเดี๋ยวเค้าไล่แกออกหรอก) ขำๆนะครับ

โพสเมื่อ : 13/1/2009 0:25
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
จาก Nowhere
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 479
อ้างถึง:

moomud เขียนว่า:
อ้างถึง:

เข้ม เขียนว่า:
อดไม่ไหว ทอดไก่กิน...

อิ่ม...

ตามด้วย..ท้องอืด ฮือ

อ้า่ว ทอดไก่ไปแล้วรึครับ ข้ามมาอีกหน้านึงนี่หว่า ไม่ทันเห็น ชาวชมรมเรื่อยเปื่อยทุกท่าน ทานข้าวให้ตรงเวลานะครับ กินอิ่มแล้ว จะได้เรื่อยเปื่อยกันต่อไงครับ

การกินข้าวไม่ตรงเวลาไม่ได้เป็นสาเหตุของโรคกระเพาะโดยตรงนะครับ แต่ความเครียดจากความเร่งด่วนจนไม่ได้กินข้าวในเวลาที่ควรกิน เป็นสาเหตุสำคัญกว่าครับ

โพสเมื่อ : 13/1/2009 7:40
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
จาก Nowhere
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

มีบัตรฟรี กุ้งผัดเสฉวน ชั่งให้เชี่ยวหลงเปา ๑ จาน หมดเขตสิ้นเดือน กินวันไหนดีครับ

อาทิตย์นี้เลยมั้ย

โพสเมื่อ : 13/1/2009 7:41

มืออาชีพ
จาก Nowhere
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

เฮ้อ... อิ่ม อร่อย ได้บรรยากาศ หนาวมั่กๆ

จะอาบน้ำต้องต้มก่อน เหอๆ.. มีเพื่อนบ้านมาแจมด้วยสองสามหลัง เห็นว่าพรุ่งนี้จะมาใหม่ จะเอาของมาร่วมปิ้งด้วย

เป็นสังคมง่ายๆ อบอุ่นดี.. ไม่ค่อยเหมือนในเมืองเท่าไร.. ที่เคยอยู่ เวลาไปชวนส่วนมากก็จะไม่ว่าง คือเขาเหนื่อยมาทั้งวันก็อยากอยู่สงบๆมั้ง ที่นี่พอชวนแล้วมากันตรึม ก็สนุกไปอีกแบบ

การจัดการเวลาและกิจกรรมจะต่างกันมากครับระหว่างคนเมืองและชนบท

ผมอยู่นอกเมืองนานๆแล้วรำคาญตัวเองเหมือนกัน สงสัยเป็นไฮเปอร์โดยไม่รู้ตัว

โพสเมื่อ : 13/1/2009 7:46

มืออาชีพ
จาก Nowhere
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

อ้างถึง:

ตอนนี้อยู่โบนันซ่า เขาใหญ่ หนาวโคตรๆ หนาวกว่าตอนไปเชียงใหม่ตอนสิ้นปีอีก แถมโดนพยากรณ์อากาศหลอก เลยไม่ได้เอาเสื้อกันหนาวมาอีก ฮ่วย...!

อาทิตย์ที่ผ่านมาอยู่พะเยา-เชียงใหม่ ว่าหนาวแล้ว(ที่พะเยา 9 โมงยังหายใจเป็นไออ่นอยู่เลย)

กลับมาหนองบัวฯ โห..... หนาวจนแสบผิวเลยพี่.....

ชอบหนาว แต่ถ้าต้องตื่นมาอาบน้ำเย็นตอน 6 โมงนี่ก็จะตายเอาจริงๆ

ก่อไฟต้มมน้ำก่อนล่ะ

สัปดาห์ก่อนไปใหม่ ผมไปดูงานที่ภูเขียว แล้วไปนอนน้ำหนาว ไม่ถึงสิบองศา หนาวสะใจครับ เปิดเครื่องทำน้ำอุ่นแล้วน้ำยังออกมาเย็นอยู่เลย ต้องหรีให้ไหลช้าสุดๆเท่าที่ Pressure switch ยังทำงานให้

โพสเมื่อ : 13/1/2009 7:48

มืออาชีพ
จาก Nowhere
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

Tee+...Lek เขียนว่า:
ช่วงนี้เหนื่อยๆ อ่ะครับ ตั้งแต่ปีใหม่มามีงานเยอะมาก ต้องเตรียมสอนอีกวิชา จนจบเทอม แถมมีอะไรอีกเยอะเลย

อากาศหนาวอย่างนี้ก็ดีอย่างครับ ผมไม่ชอบร้อนอ่ะ

เจอหนาวขนาดออกไปไหนไม่ได้ อาจารย์จะบอกว่า ร้อนเปรี้ยงๆจะดีกว่าครับ

จริงๆนะ ผมว่า ร้อนดีกว่าหนาว (ถึงจะชอบอากาศเย็นก็เถอะ) แถวตะวันออกกลางร้อนเปรี้ยงแต่ยังพอเดินออกไปไหนได้ ไปติดหนาวที่เมืองจีน แกร่วอยู่แต่ในโรงแรม เซ็งสุดๆครับ

โพสเมื่อ : 13/1/2009 7:52

มืออาชีพ
จาก Nowhere
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

อ้างถึง:

Nam เขียนว่า:
อ้างถึง:

เราก็เป็นคนหนึ่งที่นอนดึก.....เฉพาะช่วงนี้ครับ ขอเข้ามาแจมด้วย เห็นอะไร เรื่อยเปื่อยๆเลยลองเข้ามาดู อากาศตอนนี้ยะเยือกเลยครับ กทม นะนี่ นึกถึงคนบนดอยที่ไม่มีผ้าห่ม น่าสงสาร เพราะฉะนั้นเราีมีผ้าห่ม ควรห่มให้คุ้มค่า ต้องเห็นคุณค่าของผ้าห่มครับ(เอาเข้าไป พล่ามอารายวะเรา)

เรื่องหนาวตายกับผ้าห่มเนี่ย บางทีก็น่ามองในอีกมุมนะครับ
ปกติการตั้งถิ่นฐานของมนุษย์ จะตั้งถิ่นฐานในพื้นที่ที่สารมารถดำรงอยู่ได้
ในเขตศุนย์สูตร ไปจนถึงอาร์คติก มนุษย์ยังมีการตั้งถิ่นฐาน โดยอยู่ในพื้นที่ที่อุณหภูมิไม่รุนแรงจนเกินปรับตัว

แต่กลางทะเลทราย ขั้วโลกไต้ หรือยอดหิมาลัย อยู่นอกเขตที่มนุษย์จะตั้งถิ่นฐานได้ ก็จะไม่มีใครไปอยู่
แต่ในพื้นที่ของบ้านเรา การมีคนหนาวตาย หรือต้องขอผ้าห่ม ดูแล้วมันแปลกๆ

จริงๆแล้วเขามีปัญหาอื่นหรือเปล่า

จริงๆแล้วเขาอาจไม่ได้มีปัญหาอะไรพิเศษ เป็นการสิ้นอายุตามปกติ หรือจากโรคภัยไข้เจ็บ แต่มีการสร้างข้อมูลให้เกิดความเข้าใจไปอย่างอื่น เหมือนสมัยข่าวคนกินดิน

น่าสนใจนะครับ

ก็น่าคิดครับ อาจจะมีเรื่องธุรกิจเข้ามาเกี่ยวก็ได้ หลายแนวคิดดีครับ คุณ nam อยู่จังหวัดไหนครับ หนาวมากมั๊ย ยังไงก็รักษาสุขภาพนะครับ

ผมอยู่สมุทรปราการ ติดกรุงเทพฯนี่แหละครับ แต่มีงานที่ต่างจังหวัดด้วย

โพสเมื่อ : 13/1/2009 7:53

มืออาชีพ
จาก Nowhere
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

อ้างถึง:

อ้างถึง:

เราก็เป็นคนหนึ่งที่นอนดึก.....เฉพาะช่วงนี้ครับ ขอเข้ามาแจมด้วย เห็นอะไร เรื่อยเปื่อยๆเลยลองเข้ามาดู อากาศตอนนี้ยะเยือกเลยครับ กทม นะนี่ นึกถึงคนบนดอยที่ไม่มีผ้าห่ม น่าสงสาร เพราะฉะนั้นเราีมีผ้าห่ม ควรห่มให้คุ้มค่า ต้องเห็นคุณค่าของผ้าห่มครับ(เอาเข้าไป พล่ามอารายวะเรา)

เรื่องหนาวตายกับผ้าห่มเนี่ย บางทีก็น่ามองในอีกมุมนะครับ
ปกติการตั้งถิ่นฐานของมนุษย์ จะตั้งถิ่นฐานในพื้นที่ที่สารมารถดำรงอยู่ได้
ในเขตศุนย์สูตร ไปจนถึงอาร์คติก มนุษย์ยังมีการตั้งถิ่นฐาน โดยอยู่ในพื้นที่ที่อุณหภูมิไม่รุนแรงจนเกินปรับตัว

แต่กลางทะเลทราย ขั้วโลกไต้ หรือยอดหิมาลัย อยู่นอกเขตที่มนุษย์จะตั้งถิ่นฐานได้ ก็จะไม่มีใครไปอยู่
แต่ในพื้นที่ของบ้านเรา การมีคนหนาวตาย หรือต้องขอผ้าห่ม ดูแล้วมันแปลกๆ

จริงๆแล้วเขามีปัญหาอื่นหรือเปล่า

จริงๆแล้วเขาอาจไม่ได้มีปัญหาอะไรพิเศษ เป็นการสิ้นอายุตามปกติ หรือจากโรคภัยไข้เจ็บ แต่มีการสร้างข้อมูลให้เกิดความเข้าใจไปอย่างอื่น เหมือนสมัยข่าวคนกินดิน

น่าสนใจนะครับ

ก็น่าคิดครับ อาจจะมีเรื่องธุรกิจเข้ามาเกี่ยวก็ได้ หลายแนวคิดดีครับ คุณ nam อยู่จังหวัดไหนครับ หนาวมากมั๊ย ยังไงก็รักษาสุขภาพนะครับ

เรื่องหนาวตาย เรื่องผ้าห่ม มันมีเบื้องหลังพอสมควรครับ

โพสเมื่อ : 13/1/2009 7:53

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
อ้างถึง:

อ้างถึง:

มีบัตรฟรี กุ้งผัดเสฉวน ชั่งให้เชี่ยวหลงเปา ๑ จาน หมดเขตสิ้นเดือน กินวันไหนดีครับ

before or after concert ครับ

โพสเมื่อ : 13/1/2009 8:42

มือวาง
15/5/2007 13:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 895
อ้างถึง:

อ้างถึง:

อ้างถึง:

มาโหวต ก่อนดีกว่า อิอิ ได้กินนานๆ กินตอนเลิกต้องรีบๆกิน รีบๆกลับ เพราะวันจันทร์ทำงาน แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่สะดวกด้วยค่ะ

โพสเมื่อ : 13/1/2009 10:17

มือเซียน
11/4/2007 17:18
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 3995
อ้างถึง:

อ้างถึง:

น่าอิจฉาจัง คนต่างจังหวัดไม่เหมือนคนกรุงเทพฯจริงๆ ไปมาหลายจังหวัด มีแต่กรุงเทพนี่แหละที่ไม่เหมือนคนจังหวัดอื่นอีก 75 จังหวัด

ฟังดูงงๆ คนกรุงเทพไม่เหมือนคนต่างจังหวัด ตรงที่ไม่ค่อยได้ไปไหน ทำแต่งานป่าวคับ เพื่อนๆชาวเรื่อยเปื่อยส่วนใหญ่เป็นคนที่ไหนกันบ้างครับ..
ส่วนผมเป็นคนทุกที่ครับ ไม่มีที่ไหนที่ผมไม่เป็นคนครับ(กวนแล้วๆเดี๋ยวเค้าไล่แกออกหรอก) ขำๆนะครับ

คิดว่าที่กทม. จังหวะชีวิตเคลื่อนที่ไปเร็วมาก ประมาณเต้นแท๊ป วันๆ หมดไปเร็ว แต่เคยไปอยู่หมู่บ้านที่สุพรรณบุรีมา จังหวะชีวิตช้าเนิบนาบเหมือนหนังโดนทำเป็นสโลว์โมชั่น 555 รู้สึกว่าเวลาผ่านไปช้ามากกกกกกกกกกกกกก คนกทม. ไปอยู่นานๆ จึงเกิดอาการอึดอัดแบบพี่น้ำ

แต่ถ้าปล่อยวางจากสิ่งต่างๆ ได้ ก็คงจะมีความุขดีเนอะ

โพสเมื่อ : 13/1/2009 10:21

มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
อ้างถึง:

สัปดาห์ก่อนไปใหม่ ผมไปดูงานที่ภูเขียว แล้วไปนอนน้ำหนาว ไม่ถึงสิบองศา หนาวสะใจครับ เปิดเครื่องทำน้ำอุ่นแล้วน้ำยังออกมาเย็นอยู่เลย ต้องหรีให้ไหลช้าสุดๆเท่าที่ Pressure switch ยังทำงานให้

รอบนี้ ขากลับผ่านน้ำหนาวตอน 6 โมง ยังไม่เจออะไร มีคนรู้จักบอกผ่านน้ำหนาวตอนสองสามทุ่ม เจอช้างข้ามถนนเพียบเลย.... ตื่นเต้นแทน

อ้างถึง:

การจัดการเวลาและกิจกรรมจะต่างกันมากครับระหว่างคนเมืองและชนบท
ผมอยู่นอกเมืองนานๆแล้วรำคาญตัวเองเหมือนกัน สงสัยเป็นไฮเปอร์โดยไม่รู้ตัว

ตอนมาที่นี่ใหม่ๆ ปรับตัวเยอะมาก.. ต้องทำตัวเหมือนคนขี้เกียจ คือคิดงานได้แต่ออกไปทำไม่ได้ จังหวะการคิด การติดต่อ ติดตามงานเราเร็วกว่าเขามาก ตอนนี้ชินละ...........

แปลว่าเริ่มขี้เกียจได้ที่ละ ฮ่าฮ่า

โพสเมื่อ : 13/1/2009 10:26
พระเยซูคริสต์สอนว่า "การให้เป็นเหตุให้มีความสุขยิ่งกว่าการรับ" (กจ. 20:35)
-------------------------------------
ThinkPad x100e :28765ut, SSD intel X25-M SATA 80G, Ram 4G, WinXp Sp3.

มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
อว้ากกกกก..............

เซ็งอย่างแรงง มากกกกกกก

เช้านี้ออกไปซื้อกาแฟเจ้าอร่อยมานั่งจิบ ทำงานไป ดูเน็ตไป จิบไป พิมพ์ความเห็นที่ก่อนหน้าเสร็จจะจิบกาแฟ ปรากฏว่ามีแมลงวันลงไปว่ายอยู่!!!!

เซ็ง..... เสียดายสุดๆ ร้านปิดแล้วด้วย

โพสเมื่อ : 13/1/2009 10:35
พระเยซูคริสต์สอนว่า "การให้เป็นเหตุให้มีความสุขยิ่งกว่าการรับ" (กจ. 20:35)
-------------------------------------
ThinkPad x100e :28765ut, SSD intel X25-M SATA 80G, Ram 4G, WinXp Sp3.

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
อ้างถึง:

อว้ากกกกก..............

เซ็งอย่างแรงง มากกกกกกก

เช้านี้ออกไปซื้อกาแฟเจ้าอร่อยมานั่งจิบ ทำงานไป ดูเน็ตไป จิบไป พิมพ์ความเห็นที่ก่อนหน้าเสร็จจะจิบกาแฟ ปรากฏว่ามีแมลงวันลงไปว่ายอยู่!!!!

เซ็ง..... เสียดายสุดๆ ร้านปิดแล้วด้วย

หากทำงานอยู่กรุงเทพ คงจิบกาแฟแบบตายังจ้องมองหน้าจออยู่แน่ๆ เลย ถือเป็นข้อดีครับ ไม่ต้องเร่งรีบมาก แต่ข้อดีของคนต่างจังหวัดจริงๆ ไม่ใช่อยู่ที่การไม่ต้องเร่งรีบทำอะไร แต่อยู่ที่น้ำใจของแต่ละคน ยิ่งตอนไปถามทาง แบบว่าพี่แกอยากจะขึ้นรถมาบอกทางให้ถึงที่เลยทีเดียว สุดยอด

โพสเมื่อ : 13/1/2009 11:18

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
อ้างถึง:

อ้างถึง:

อ้างถึง:

วันอาทิตย์มีทำบุญบ้าน แต่คิด่วาบ่ายแก่ๆ หน่อยก็น่าจะว่างไปดูคอนเสิร์ทได้ แต่หากจะไปกินกันตอนเทีียงก็ตามสบายนะครับ ไม่ต้องรอ ไว้โอกาสหน้าค่อยชวนไปแก้แค้น 555

โพสเมื่อ : 13/1/2009 11:20

กระทู้นี้ถูก Lock

[ค้นหา ขั้นสูง]