เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 17
Acer Aspire One ลง2 OS แต่ XP ทั้งคู่ 1ลงที่SSD 2ลงที่ External Harddisk (ต่อนอก)ได้ไหมครับแล้วเวลาเข้าวินโด น้องวรรณจะให้เลื่อกว่าจะเปิดตัวไหนถ้าเลื่อกที่External Harddisk น้องวรรณจะเร็วมั้ยครับ แล้วถ้าไม่เสียบ External Harddisk จะยังใช้ XP ที่SSD ได้มั้ยครับ

โพสเมื่อ : 15/1/2009 22:43
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 17
ผมอยู่ ลำลูกกาคลอง 2 อยากลงWindows XP SP3 มีใครหรื่อที่ไหนพอช่วยได้มั้ยครับ แล้วที่ทำให้ RUN เร็วขึ้น ทำไงครับทำเองหลายที่แล้ว Windows พังตลอด ลงWindowsทาง Flash Drive ก็ไม่ได้ใครช่วยได้บ้างครับ

โพสเมื่อ : 15/1/2009 22:52
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เลือกบูทได้จากทั้งสองที่ครับ แต่ตอนติดตั้งลง External HDD จะต้องออกแบบหน่อย ไม่ได้ง่ายเหมือนติดตั้งแบบปกติ ลองอ่าน

http://www.trendypda.com/modules/newbb/viewtopic.php?topic_id=1022

จริงๆ แล้วติดตั้งใน SSD แล้วปรับแต่งตามวิธีต่างๆ ในเว็บนี้ดู แค่นี้ก็เร็วลื่นหัวแตกแล้ว

โพสเมื่อ : 16/1/2009 0:19

[ค้นหา ขั้นสูง]