เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยหนูด้วย!!! น้องพันเป็นอะไรไม่รู้ค่ะ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 58
น้องพันเป็นอะไรไม่รู้ อยู่ ๆ ก็ใช้ wireless ไม่ได้
คือ connect ได้นะคะ
แต่พอจะเล่นเนตมันขึ้นว่า
"Connection Error" หรือไม่ก็ "Cannot connect to the server"
(ประมาณนี้น่ะค่ะ) ทั้งที่สัญญานเต็ม กับ connect แล้ว

แล้วก็อีกอย่าง เวลาเล่นเน็ตแบบต่อสาย lan ที่ทำงาน
มันเข้าหน้าเวปแล้วค้าง นาน ๆ ทีมันถึงจะยอมให้ไปต่อ
ต้อองกดปิด firefox แล้วเปิดใหม่หลายทีมากกว่าจะใช้ได้
มันเป็นอะไรอ่ะคะ

ฮือๆๆๆๆๆๆ

โพสเมื่อ : 25/3/2009 9:02
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยหนูด้วย!!! น้องพันเป็นอะไรไม่รู้ค่ะ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ลองเช็คดู status ของ Wireless connection ดูหน่อย บางทีมัน connected แบบ limited... จะเข้าเว็บไม่ได้ ให้ปิดและเปิด wifi ใหม่ หากยังไม่ได้ก็ reboot เครื่องเลย

โพสเมื่อ : 25/3/2009 11:18

Re: ช่วยหนูด้วย!!! น้องพันเป็นอะไรไม่รู้ค่ะ
มือเซียน
14/11/2008 11:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1067
อาจเป็นที่เน็ตที่ทำงานก็ได้ครับ ลองสอบถามแอดมินในเรื่องนีู้ครับ

โพสเมื่อ : 25/3/2009 11:46
Transfer the post to other applications Transfer

กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

kiat เขียนว่า:
ลองเช็คดู status ของ Wireless connection ดูหน่อย บางทีมัน connected แบบ limited... จะเข้าเว็บไม่ได้ ให้ปิดและเปิด wifi ใหม่ หากยังไม่ได้ก็ reboot เครื่องเลย

เข้าตรงไหนอะคะ
หาไม่เจอค่ะ (แอบโง่นิดนึง)

โพสเมื่อ : 25/3/2009 14:59

กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

bitloader เขียนว่า:
อาจเป็นที่เน็ตที่ทำงานก็ได้ครับ ลองสอบถามแอดมินในเรื่องนีู้ครับ[/quote not

แต่ notebook เครื่องอื่นที่เอามาเสียบ lan ออฟฟิศก็ใช้ได้ปกตินะคะ
เพราะตอนแรกก็เข้าใจว่าเป็นที่เน็ต

มีคนบอกว่า ram เครื่องเรามันน้อยอ่ะ

โพสเมื่อ : 25/3/2009 15:01

[ค้นหา ขั้นสูง]