เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

มีใครลอง Windows XP Mini Edition Vr.2 Plus กับน้อง Eee ดูบ้างไหมอ่ะคับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 28
Windows XP Mini Edition Vr.2 Plus

ที่หาโหลดได้ตามบิทมีใครลองใช้ดูบ้างยังคับ ใช้ได้ดีไหมเอ่ย...เผื่อจะเอามาลงบ้าง ^_^

โพสเมื่อ : 11/1/2008 9:22
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มีใครลอง Windows XP Mini Edition Vr.2 Plus กับน้อง Eee ดูบ้างไหมอ่ะคับ
11/1/2008 10:06
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 29
ซื้อเครื่องแล้วเขาลงมาให้เลย เพิ่งใช้ได้ไม่นาน เลยยังไม่รู้ว่าต่างกันมากแค่ไหน ที่แน่ๆ เขาตัดตัดลูกเล่นต่างๆ ออกไปหมด เช่น Theme,screen saver, wallpaper มีอยู่ภาพเดียว, ตัวอย่างภาพ เสียงต่างๆ ตัดออกหมดเปิดขึ้นมาไม่มีเสียงวินโดวส์ ดังแต่วๆ ให้ได้ยิน
ตัด driver ของฮาร์ดแวร์ โดยเฉพาะ Driver ของ LCD Projector แต่ต่อ Hard ware เข้าไป มันจะวิ่งไปหา driver ใน intrernet ถ้าหาเจอสักครู่ก็จะใช้ได้
แหม ทำเอาใจหายหมดเลย ตั้งใจว่าซื้อมาใช้งาน Presentation เป็นหลัก เวลาไปเจอลูกค้าแต่ละที่ไม่รู้จะเจอ LCD ยี่ห้อไหน ถ้าต้องวิ่งหา Driver ทุกครั้งละก็จอดเลย แบก Acer 14.1 สามกิโลไปเหมือนเดิม ไหล่หักแน่ ฮือๆๆ

ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกหน่อยค่ะ

ยังไม่ได้ลองเสียบฮาร์แวร์ตัวอื่น ว่าจะมีปัญหาอีกมั๊ยอะนะ

นอกจากเรื่องข้างบนแล้ว โดยรวมก็ใช้งานได้ปกติสุขดีค่ะ
ถ้าเจออะไรประหลาดอีกจะมา post ใหม่

โพสเมื่อ : 11/1/2008 19:03
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มีใครลอง Windows XP Mini Edition Vr.2 Plus กับน้อง Eee ดูบ้างไหมอ่ะคับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
อ้างถึง:

big210226 เขียนว่า:
Windows XP Mini Edition Vr.2 Plus

ที่หาโหลดได้ตามบิทมีใครลองใช้ดูบ้างยังคับ ใช้ได้ดีไหมเอ่ย...เผื่อจะเอามาลงบ้าง ^_^

ผมตัดเองครับ เลือกได้ตามใจชอบ ดีตรงที่เราเองรู้ว่าจะใช้อุปกรณ์อะไร เผื่อจะใช้อุปกรณ์อะไร อุปกรณ์อะไรที่ไม่ใช้แน่ๆ ไม่ต้องห่่วงเรื่องอยากใ้ช้อุปกรณ์อะไรแล้วไม่มี driver

อ้างถึง:

ePink เขียนว่า:
ซื้อเครื่องแล้วเขาลงมาให้เลย เพิ่งใช้ได้ไม่นาน เลยยังไม่รู้ว่าต่างกันมากแค่ไหน ที่แน่ๆ เขาตัดตัดลูกเล่นต่างๆ ออกไปหมด เช่น Theme,screen saver, wallpaper มีอยู่ภาพเดียว, ตัวอย่างภาพ เสียงต่างๆ ตัดออกหมดเปิดขึ้นมาไม่มีเสียงวินโดวส์ ดังแต่วๆ ให้ได้ยิน
ตัด driver ของฮาร์ดแวร์ โดยเฉพาะ Driver ของ LCD Projector แต่ต่อ Hard ware เข้าไป มันจะวิ่งไปหา driver ใน intrernet ถ้าหาเจอสักครู่ก็จะใช้ได้
แหม ทำเอาใจหายหมดเลย ตั้งใจว่าซื้อมาใช้งาน Presentation เป็นหลัก เวลาไปเจอลูกค้าแต่ละที่ไม่รู้จะเจอ LCD ยี่ห้อไหน ถ้าต้องวิ่งหา Driver ทุกครั้งละก็จอดเลย แบก Acer 14.1 สามกิโลไปเหมือนเดิม ไหล่หักแน่ ฮือๆๆ

ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกหน่อยค่ะ

ยังไม่ได้ลองเสียบฮาร์แวร์ตัวอื่น ว่าจะมีปัญหาอีกมั๊ยอะนะ

นอกจากเรื่องข้างบนแล้ว โดยรวมก็ใช้งานได้ปกติสุขดีค่ะ
ถ้าเจออะไรประหลาดอีกจะมา post ใหม่

ถ้าเอาชัวร์ก็ลง Windows XP ใหม่เองเลยดีกว่า เปลืองที่หน่อยแต่ไม่มีปัญหาหน้าแตกตอนไป present แน่ๆ

โพสเมื่อ : 11/1/2008 22:50

กลุ่ม:
สมาชิก
อ้อ พี่ kiat เป็นคนทำเองเหรอคับ พึ่งรู้นะเนี่ย แหะๆ...เดี๋ยวจะลองรับมาลงดูอ่ะครับ แจ๋วแหววแค่ไหนจะมาแจ้งให้ทราบ

พึ่งได้สาย IDE > USB มาจากพันธ์ทิพย์ ราคา 180 บาท ^_^ ประหยัดดีแท้

โพสเมื่อ : 12/1/2008 1:10

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ไม่ได้ทำครับ ผมหมายถึงผมเอา Windows XP ปกติมาตัดเอาเอง ไม่ได้เอาแบบทำสำเร็จของคนอื่นมาติดตั้ง สงสัยพิำมพ์สั้นไปหน่อย เลยเข้าใจผิดกัน แหะๆ

โพสเมื่อ : 12/1/2008 9:24

กลุ่ม:
สมาชิก
อ้อ...คับ ขอบคุณคับ

โพสเมื่อ : 12/1/2008 14:30

11/1/2008 10:06
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 29
อีกปัญหาหนึ่งที่เจอคือ ในหน้าหลัก MSN การแสดงผลสถานะของเราเอง และ contact Nick name ที่เราเปลี่ยนชื่อให้เป็นภาษาไทย กลายเป็นภาษายุกยิกๆ

แนบ ไฟล์:

jpg  xpmini.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 12/1/2008 18:59

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
upload minixp plz..

โพสเมื่อ : 14/1/2008 18:35

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 130
คงต้องตามเว็บบิททอร์เรนท์อ่ะหลาน

โพสเมื่อ : 26/1/2008 17:03

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
อยากได้ Windows XP Mini Edition Vr.2 Plus ทำไงครับ

โพสเมื่อ : 3/2/2008 1:26

[ค้นหา ขั้นสูง]