เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

รบกวนสอบถามค่ะ ได้ข่าวว่าตอนนี้ eee PC จะออกรุ่นใหม่มาอีก ถ้าจะซื้อควรรอจะดีกว่ามั้ยค่ะ
มือใหม่
13/1/2008 11:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
รบกวนสอบถามค่ะ ได้ข่าวว่าตอนนี้ eee PC จะออกรุ่นใหม่มาอีก ถ้าจะซื้อควรรอจะดีกว่ามั้ยค่ะ

โพสเมื่อ : 13/1/2008 12:15
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รบกวนสอบถามค่ะ ได้ข่าวว่าตอนนี้ eee PC จะออกรุ่นใหม่มาอีก ถ้าจะซื้อควรรอจะดีกว่ามั้ยค่ะ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
ถ้ายังไม่รับใช้ก็รอ ผมว่าปีหน้ามีอีกหลายรุ่น หลายขนาด หลายสี
ถ้าจะรีบใช้ก็ซื้อเลย

โพสเมื่อ : 13/1/2008 13:19
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รบกวนสอบถามค่ะ ได้ข่าวว่าตอนนี้ eee PC จะออกรุ่นใหม่มาอีก ถ้าจะซื้อควรรอจะดีกว่ามั้ยค่ะ
มือวาง
29/12/2007 7:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 526
ถ้ารุ่นใหม่คงอีกพักมังครับ (ผมกะว่าน่าจะราวๆเดือนมี.ค.)
แต่ถ้าของล็อตใหม่ (รุ่น 4GB ขาวมุก) ที่ของขาดตลาดอยู่
อาจจะสักไม่เกินเดือนน่าจะมา

ลองดูความจำเป็นในการใช้งานครับ ถ้าเอามาแล้วได้ใช้เรื่อยๆ
ใช้คุ้มค่า ผมว่าไม่น่าจะต้องรอ เพราะรุ่นที่ออกมาถัดไปก็คงเป็นรุ่น 8GB ที่สเป็กเหมือนรุ่น 4GB ยกเว้น SSD ใหญ่ขึ้น (จาก 4GB -> 8GB)

ถ้าจะรอรุ่นที่มันหน้าจอใหญ่ขึ้น น่าจะอีกนาน...

โพสเมื่อ : 13/1/2008 14:39

มืออาชีพ
30/11/2007 23:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 117
คงจะงั้นอ่ะครับ ถ้าใช้ก็ซื้อไม่ใช้ก็ไม่ต้องรีบซื้อคับ ...
สะดวกในการเดินทางและทำงาน เช็คเนตก็เลยซื้อใช้ไว้ *-*
หรือจะรอสีขาวมุข ก็ได้คับ! สวยมากๆ!

โพสเมื่อ : 13/1/2008 15:29

มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 68
จะว่าไปเค้ามีการประกาศว่าจะออกรุ่นจอ 10" มาตั้งแต่ยังไม่วางขายเลยนะ จนบัดnow ก็ยังไม่มีแม้แต่เงา จากที่อ่านมาจาก site อื่นๆ เค้าว่ากันว่า มีปัญหาเรื่องต้นทุนที่สูงเกินไป ผู้ผลิต LCD Panel ไม่สามารถ supply ได้ในราคาที่กำหนดไว้

โพสเมื่อ : 13/1/2008 18:07

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนครับ ยิ่งรอก็จะยิ่งมีข่าวของรุ่นใหม่น่าสนใจกว่าออกมาเรื่อยๆ เดี๋ยวจะต้องรอไม่สิ้นสุด

รุ่นที่สองที่จะออกมาคือ มีหน้าจอหลายขนาดให้เลือกมากขึ้นคือ 7", 8" และ 8.9" (มากกว่านี้ไม่ได้แล้ว ไม่งั้นต้องขยายขนาดเครื่อง) มีรุ่นที่มาพร้อม Windows XP ด้วย และอาจเปลียนเป็น CPU รุ่นใหม่กว่า (ความเร็วคงไม่เปลียน) อย่างไรก็ตาม ราคาต้องสูงขึ้นมากด้วยแน่นอน

โพสเมื่อ : 13/1/2008 22:27

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
คงจะรอจนกว่ารุ่นเก่าเริ่มขายไม่ดี ค่อยออกไบออส อัดcpuเต็มสปีทแล้วเพิ่มแบทให้
พอขายไม่ออกจริงๆ หรือมีคู่แข่งออกมาชัดเจน ค่อยออก8นิ้ว 10นิ้ว
ไม่งัน้มันจะทำลายตลาดกันเอง

โพสเมื่อ : 14/1/2008 1:03

[ค้นหา ขั้นสูง]