เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ผมจะซ์อ เน็ตบุค รุ่น a150 ซื้อที่พันทิพมีร้านไหนแนะนำบ้างครับมีต่อ....
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 25
ผมจะซ์อ เน็ตบุค รุ่น a150
ซื้อที่พันทิพมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ

อยากทราบว่า ถ้าผมเอามาลง วินโด้ xp เอง อยากรู้ว่า เครื่องมีแถม ไดร์เวอร์ ครบชุดมาหรือเปล่าวครับหรือว่าต้องมาหาเองครับ
แล้วตัวที่แถมวินโด้แท้นี่เค้ามีแผ่นแท้ให้มากับไดร์เวอร์ด้วยหรอครับ
หรือว่า ให้แฟ็ตไดร์ มาลงไดร์เวออร์ครับ
ขอบคุณมากครับ

โพสเมื่อ : 22/5/2009 0:57
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ผมจะซ์อ เน็ตบุค รุ่น a150 ซื้อที่พันทิพมีร้านไหนแนะนำบ้างครับมีต่อ....
มือเซียน
16/6/2008 18:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1210
เครื่องไม่มี Driver แถมมาครับ

สามารถ Download ได้ที่ www.acer.co.th

บางร้านอาจสามารถขอช่างได้ครับ

ตอนนี้ราคามีปรับลงมาแล้วนะครับ ลองสอบถามหลาย ๆ ร้านนะครับ

โพสเมื่อ : 23/5/2009 1:22
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ผมจะซ์อ เน็ตบุค รุ่น a150 ซื้อที่พันทิพมีร้านไหนแนะนำบ้างครับมีต่อ....
กลุ่ม:
สมาชิก
ซื้อร้านไหนดีครับแนะนำทีครับ

โพสเมื่อ : 23/5/2009 3:22

27/4/2009 13:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 90
ลองดูร้าน Mouse OA ชั้น 4 ก็ได้ครับ ร้านนี้ผมไปซื้อ Asus EeePC 701 มา ส่วน D150 ผมซื้อร้าน BigIT ชั้น 4 เหมือนกัน

ตัว A150 มีรุ่นที่แถม Windows ด้วยนะครับ เพิ่มเงินจากรุ่นไม่แถมอีกพันเดียว แถมได้แบต 6 Cell ด้วย ตัวนี้เอามาก็ใช้งานได้เลย

โพสเมื่อ : 23/5/2009 4:27

กลุ่ม:
สมาชิก
ขอบคุณมากครับ
แล้วพันทิพ ร้านดีๆ มีตำแหน่งหรือเวปไหมครับ

โพสเมื่อ : 24/5/2009 1:19

มืออาชีพ
19/5/2009 20:10
จาก เหนือสุดสยาม
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 315
ร้านไหนก็เหมือน ๆ กันครับ เดินดูหลาย ๆ ร้าน สอบถามราคา ร้านไหนต่ำสุดซื้อร้านนั้นแหละ ต่อรองของแถมด้วย เรื่องบริการหลังการขายไม่ต้องคำนึงถึงมากนัก เพราะเครื่องพวกนี้เราดูแลเองได้ เครื่องอยู่ในประกันก็ส่งศูนย์ ฯ อย่างเดียวอยู่แล้ว

ผมซื้อ A110 ที่่ร้าน BIG IT ต่อรองราคาดูครับ ซื้อเงินสดก็จะได้ถูกกว่าใช้บัตรเครดิต ใช้บัตรเครดิตก็มีให้เลือกหลายแบบ

พวกโปรแกรมก็มาหาลงเอาเองก็ได้ครับ ถ้าให้ร้านลงอาจเสียเวลารอนาน ถ้าเครื่องไม่ได้อัพ RAM เป็น 1.5GB ล่ะก็ ลง XP อย่างเดียวล่อไปหลายชั่วโมงเลยครับ แต่ถ้าเอามาลงเองต้องหา DVD External ถ้าไม่มีก็เอา DVD Internal ของเครื่อง Desktop มาต่อเข้า USB (ด้วยตัวแปลงสาย USB to SATA to IDE)

ถ้าไม่ห่วงเรื่องประกันก็ให้ร้านเขาอัพ RAM ให้เลย (ประกัน ๑ ปีไม่ได้ใช้หรอกครับ ปีหนึ่งนี่ถ้าใช้แบบปกติไม่ทันเสีัยหรอก) ซื้อ RAM 1GB ที่พันธุ์ทิพย์ห้าร้อยกว่าบาท ใส่ฟรี ไปให้ศูนย์ใส่ให้ค่า RAM เจ็ดร้อย ค่าใส่สี่ร้อย รวมเป็นพันกว่า (เสีย VAT ด้วย) ใส่แล้วเราก็ส่งใบรับประกันไปตามปกติ (ก็อย่าไปบอกเขา) Register ทางเวบซะ สบายใจไป!

ลงโปรแกรมเองไม่เป็น ก็หาเพื่อนที่เก่ง ๆ คอม ฯ ทำให้ เลี้ยงข้าวสักมื้อ ถ้าหาไม่ได้ ผมยินดีทำให้ครับ!

โพสเมื่อ : 24/5/2009 11:28
FlashFire : http://flashfire.org/xe/

กลุ่ม:
สมาชิก
ขอบคุณทุกๆคนมากนะครับ

โพสเมื่อ : 25/5/2009 0:43

[ค้นหา ขั้นสูง]