เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 ... 24 25 26 (27) 28 29 30 ... 101 »

Re: @@ ชวนคนนอนดึกมาคุยเรื่อยเปื่อย ภาค#1 อีกรอบค่ะ@@
มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
undefined

Home : ศูนย์คอมพิวเตอร์ Home : ศูนย์คอมพิวเตอร์
undefined

undefined
undefined

undefined
undefined
ผู้รักสงบและรักการให้บริการ40 ปี ม.อ. บ่มเพาะคนดี ชี้นำสังคม สั่งสมปัญญา พัฒนางานวิจัย

undefined

หน้าแรก arrow Antivirus arrow การแก้ไข Trojan.Agent.AD, Worm_Agent.LLV
Make Text BiggerMake Text SmallerReset Text Size

การแก้ไข Trojan.Agent.AD, Worm_Agent.LLV

Trojan.Agent.AD, Worm_Agent.LLV

BitDefender: Trojan.Agent.AD
Trendmicro: Worm_Agent.LLV

Spreading: N/A
Damage: N/A
Size: N/A
Discovered: N/A

* เครื่องที่เปิด AutoRun สามารถติดเชื้อนี้ผ่าน Handy Drive ได้ *

รายละเอียด

• ผู้ใช้งานได้ดาวน์โหลดเชื้อร้ายนี้มาจากอินเทอร์เน็ตด้วยความไม่รู้
  • เชื้อร้ายนี้แพร่กระจายผ่านสื่อบันทึกที่เคลื่อนย้ายได้ (Removable drive)?เช่น Handy Drive
  • เชื้อร้ายจะสร้าง Recycle Bin และไฟล์ autorun.inf ในทุกๆ Removable drive
  • ไม่มีข้อมูลความสูญเสียมากกว่านี้

?

?Image

ข้อมูลในไฟล์ Autorun.inf

open=
shell\open\Command=RECYCLER\INFO.exe
shell\open\Default=1
shell\explore\Command=RECYCLER\INFO.exe

?

ขั้นตอนการแก้ไขเอกสารอ้างอิง: http://www.trendmicro.com/vinfo/virus ... e=WORM_AGENT.LLV&VSect=Sn

1. ดาวน์โหลดโปรแกรม Process Explorer | ที่นี่?(exe) | Microsoft?(zip)
  2. รันโปรแกรม procexp.exe เลือก Agree เพื่อเข้าใช้งาน
  3. ?Kill โปรเซส (Process) ชื่อ svchost.exe โดยเลือกรายการที่ไม่มีรายละเอียดแสดงเมื่อนำเมาส์ไปวางเหนือ ดังรูป
  4. Image

5. Start > Run พิมพ์คำสั่ง?regedit กด Enter
  6. ช่องด้านซ้ายให้คลิกที่ HKEY_LOCAL_MACHINE>SOFTWARE>Microsoft>
    Windows NT>CurrentVersion>Winlogon
  7. แก้ไขค่าในตัวแปรชื่อ Userinit ด้วยการ Double Click หรือคลิกขวาเลือก Modify เป็น
    • %System%\userinit.exe (on Windows 2000, XP, and Server 2003)
    • userinit.exe,nddeagnt.exe (on Windows NT)
    • เมื่อ%System% เป็นชื่อโฟลเดอร์ของระบบ?แทนสัญญลักษณ์นี้ด้วย
      • C:\WINNT\System32?สำหรับ Windows NTและ 2000
      • C:\Windows\System32 สำหรับ?Windows XP?และ Server 2003
      • เช่น Windows XP ให้ตั้งค่า Userinit เป็น c:\windows\system32\userinit.exe
  8. ปิดหน้าต่างโปรแกรม Registry Editor
  9. Start > Search หรือ Find หาคำว่า RECYCLER ในทุก Drive ลบรายการที่พบด้วยปุ่ม Shift + Delete
  10. Start > Search หรือ Find หาคำว่า _sv_CMD_ ในทุก Drive ลบรายการที่พบด้วยปุ่ม Shift + Delete
  11. ลบไฟล์ autorun.inf ในทุก Drive ด้วย Shift + Delete
  12. เปิดโปรแกรมป้องกันไวรัส และสั่งให้ตรวจสอบไวรัสทั้งเครื่อง (ทุก Drive)

พื่อความปลอดภัยและลดความวุ่นวายในการใช้คอมพิวเตอร์ของท่านเอง
โปรดปิดการทำงาน Autorun, ติดตั้งโปรแกรมป้องกันไวรัส พร้อม Update
ฐานข้อมูลไวรัสให้ทันสมัยอยู่เสมอ ใครใช้โปรแกรมอื่นนอกเหนือจาก
BitDefender ต้องตั้งค่า Proxy ไปที่ cache.psu.ac.th พอร์ต 8080 ด้วย,
และใช้บริการ PSU Windows Updates

?

แก้ไขล่าสุดเมื่อ ( พฤหัสบดี, 21 มิถุนายน 2007 )

undefined

ระบบคุณภาพการบริการ

Popular

Who's Online

ขณะนี้มี 27 บุคคลทั่วไป ออนไลน์

undefined

undefined

ศูนย์คอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา 90120

โทร. 0 - 7428 - 2108??????โทรสาร.
0 - 7428 - 2111

วันและเวลาทำการ : วันจันทร์ - ศุกร์ (เว้นวันหยุดราชการ) เวลา 08.30 - 16.30 น .

undefined
undefined

โพสเมื่อ : 23/6/2007 9:33

Re: @@ ชวนคนนอนดึกมาคุยเรื่อยเปื่อย ภาค#1 อีกรอบค่ะ@@
มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
อ้างถึง:

Happyman เขียนว่า:
อ้างถึง:

NuJew เขียนว่า:
อ้างถึง:

kiat เขียนว่า:
อ้างถึง:

NuJew เขียนว่า:
อ้างถึง:

Tee+...Lek เขียนว่า:

ตอนนี้อยู่บนรถทัวร์ กำลังจะกลับกรุงเทพแล้ววว

อาทิตย์นี้กลับไวแหะ อิๆ

จะได้มีเวลาดูหนังรอบค่ำวันนี้ได้ทัน

พาสาวไปไหว้ผู้ใหญ่มั้ง อิๆ

ผมตกข่าวอะไรไปหรือเปล่าเนี่ย

ไปย้อนอ่านเอานะ

โพสเมื่อ : 23/6/2007 9:34

มืออาชีพ
15/5/2007 17:07
จาก ดินแดนแห่งภาคตะวันออกที่อุดมไปด้วยแร่รัตนชาติ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 247
ป้าอรเงียบปาย

โพสเมื่อ : 23/6/2007 9:36

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
หาว หาว หาว

โพสเมื่อ : 23/6/2007 13:42

มือวาง
15/5/2007 13:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 895
หมอบูลวิน ลูกแมวพี่กุ้งอายุจะได้ 1 เดือนแล้ว ต้องเอาไปฉีดวัคซีนตอนไหนบ้างคะ ขอบคุณหลายๆเด้อ

โพสเมื่อ : 23/6/2007 14:23

มือสมัครเล่น
19/6/2007 15:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 63
อ้างถึง:

kung เขียนว่า:
หมอบูลวิน ลูกแมวพี่กุ้งอายุจะได้ 1 เดือนแล้ว ต้องเอาไปฉีดวัคซีนตอนไหนบ้างคะ ขอบคุณหลายๆเด้อ

พี่กุ้งเลี้ยงกี่ตัวครับ ถ้าเลี้ยงหลายตัว แนะนำให้ฉีดวัคซีนป้องกันโรคไข้หัดแมวด้วยครับ ฉีดเข็มแรกตอนอายุประมาณ 2 เดือนครับ แต่ถ้าเลี้ยง 1-2 ตัว อาจไม่ฉีดวัคซีนตัวนี้ก็ได้ครับ เพียงแค่ฉีดวัคซีนป้องกันโรคกลัวน้ำ (พิษสุนัขบ้า) ตอนอายุประมาณ 3 เดือนครับ

โพสเมื่อ : 23/6/2007 14:43
Transfer the post to other applications Transfer

มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
หมอ แม่แมวคลอดออกมาทั้งหมด 3 ตัวค่ะ รวมแมวผู้ใหญ่อีกทั้งหมดก็เป็น 8 ตัวแล้วค่ะ แมวโตนี่ 5 ตัว แมวเด็ก 3 ตัวค่ะ ตอนนี้แม่แมวยังไม่เอาลูกแมวมาให้ยลโฉมเลย ไม่งั้นจะถ่ายรูป 3 ตัวจอมซนมาให้ดูค่ะ

โพสเมื่อ : 23/6/2007 15:29

มืออาชีพ
19/6/2007 16:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 172
อ้าว พี่กุ้งคลอดอีกแล้วเหรอคะ เหอเหอ

sig จะขึ้นไม๊เนี่ยพยายาามมาครึ่งวันแล้วนะ

โพสเมื่อ : 23/6/2007 15:56
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
19/6/2007 16:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 172
Open in new window

มันขึ้นตรงในแก้ไขข้อมูลส่วนตัวรูปขึ้นแล้ว ทำไมในกระทู้มันไม่ขึ้น มันต้องเซตอะไรเพิ่มป่าวคะ

โพสเมื่อ : 23/6/2007 15:58

มือสมัครเล่น
19/6/2007 15:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 63
อ้างถึง:

pumuq เขียนว่า:

มันขึ้นตรงในแก้ไขข้อมูลส่วนตัวรูปขึ้นแล้ว ทำไมในกระทู้มันไม่ขึ้น มันต้องเซตอะไรเพิ่มป่าวคะ

แนบ ไฟล์:

gif  Picture-1.gif (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 23/6/2007 16:28

มือเซียน
11/4/2007 17:18
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 3995
ขอบคุณสำหรับแรงห่วงใยของเพื่อนๆ ค่ะ เลยถือโอกาสหายเงียบไปชาร์ตแบตนอนๆๆ ทั้งวัน แต่ขอสารภาพว่ายังไม่ได้ไปหาหมอเลย ตอนนี้คงไม่เป็นอะไรแล้ว(มั๊ง) ...อันที่จริงก็ยังมีร้อนๆ เงื่อซึมอยู่อะ เริ่มสงสัยว่า Menopause รึปล่าวอะ แงๆๆๆ

อ้างถึง:
Tee+...Lek เขียนว่า: ช่วยอีกเสียงครับ ไปหาแพทย์เถอะครับ ช่วงนี้คนหน้าตาดีไม่สบายกันเยอะ ผมก็ไม่ค่อยสบาย แต่แค่เจ็บคอ ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้ว (ทานยาแก้อักเสบไปเกือบครบ Dose แล้ว) ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยต้องรักษาสุขภาพนะครับ ตอนนี้อยู่บนรถทัวร์ กำลังจะกลับกรุงเทพแล้ววว

อันนี้ถูกต้องที่สุดเลยคับ ตี๋เล็ก ...อ้อ วันอาทิตย์มา join ป่าว

อ้างถึง:
TigerBabe เขียนว่า: ไปหาหมอเหอะ อร เดี๋ยววันอาทิตย์"ปไม่รอด ป่วยกายนี่เรื่องธรรมดา ไม่ค่อยอยากเห็น อยากเห็นป่วยใจเพราะผู้ชายน่ะ ทำให้ดูหนอยดิ นะ นะ

เวง มาอารมณ์ไหนเนี่ย...ว่าแต่ ผู้ชายอย่างแกเหรอ 555 เด๋วไปเคลียร์กันวันอาทิตย์

โพสเมื่อ : 23/6/2007 16:28

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โฉมหน้าน้องหมาที่น่าเกลียดที่สุดแห่งปี!!

โดย ผู้จัดการออนไลน์23 มิถุนายน 2550 13:44 น.

???????เอเอฟพี/เอ
เจนซี - น้องหมาพันธุ์ทาง ไชนีสเครสต์ผสมกับชิวาวา วัย 2 ขวบเศษ นาม
"เอลวูด" ได้ครองตำแหน่งสุนัขที่น่าเกลียดน่าชังที่สุดในโลกแห่งปี 2007
ทำเอาเจ้าของชาวรัฐนิวเจอร์ซีเป็นปลื้มกับสัตว์เลี้ยงของตน

???????

???????เอลวูด น้องหมาพันธุ์ไร้ขน สีดำ
มีขนสีขาวกระจุกหนึ่งบนหัวคล้ายทรงโมฮอว์ก มักจะถูกเรียกว่า โยดะ หรือ
อีที ด้วยหน้าตาที่ละม้ายคล้ายตัวละครในนิยายวิทยาศาสตร์อันโด่งดัง

???????

???????คาเรน ควิกลีย์ ชาวนิวเจอร์ซี
เจ้าของเอลวูดได้พามันเข้าประกวดบนเวทีแข่งขันสุนัขที่น่าเกลียดที่สุดประจำ
ปี ในปีนี้เป็นปีที่ 2
หลังจากปีก่อนเจ้าเอลวูดสามารถครองตำแหน่งได้เพียงแค่ที่สอง
ในงานมารินโซโนมา เคาท์ตี้เท่านั้น

???????

???????ควิกลีย์กล่าวว่า "ฉันคิดว่า
เขาเป็นสิ่งที่น่ารักที่สุดที่เคยมีมา" โดยเธอได้ช่วยชีวิตเจ้าเอลวูดเมื่อ
2 ปีก่อน จากการถูกผู้เพาะพันธุ์วางยา
เพราะคิดว่ามันน่าเกลียดเกินกว่าที่จะขายได้

???????

???????"ตอนนี้ เอลวูดได้ไปอยู่บนอินเตอร์เน็ตทั่วโลกแล้ว
และผู้คนก็รักมัน และชื่นชมมัน" เธอกล่าวอย่างมีความสุข
และเป็นปลื้มกับรางวัลที่เจ้าเอลวูดได้
ซึ่งไม่ได้มีเพียงแค่ตำแหน่งน้องหมาที่น่าเกลียดที่สุด อันทรงเกียรติ
แต่ยังมีเงินรางวัลอีก 1,000 ดอลลาร์อีกด้วย

???????

???????ทั้งนี้ สุนัขที่เข้าร่วมประกวดส่วนใหญ่ ก็เป็นพันธุ์ไชนีสเครสต์
ซึ่งมีลักษณะเด่นคือ กระจุกผมทรงโมฮอว์ก ตาโปนเป็นแมลง
และลิ้นที่ยาวตวัดไปมา

???

???

โพสเมื่อ : 23/6/2007 17:14

มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

Ornchan เขียนว่า:
ขอบคุณสำหรับแรงห่วงใยของเพื่อนๆ ค่ะ เลยถือโอกาสหายเงียบไปชาร์ตแบตนอนๆๆ ทั้งวัน แต่ขอสารภาพว่ายังไม่ได้ไปหาหมอเลย ตอนนี้คงไม่เป็นอะไรแล้ว(มั๊ง) ...อันที่จริงก็ยังมีร้อนๆ เงื่อซึมอยู่อะ เริ่มสงสัยว่า Menopause รึปล่าวอะ แงๆๆๆ<

เล่นเอาพี่กุ้งสะดุ้งเลย โดยก่อนคนแรกเลย 5555

โพสเมื่อ : 23/6/2007 18:50

มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
ปุ๋ม เจ้าโก้โก้ ที่ไปเก็บมาเลี้ยงน่ะ ออกลูกมา 3 ตัว สีเหมือนแม่หมด ตาสีฟ้า เดี๋ยวรอให้โกโก้พาลูกออกมาก่อนจะถ่ายรูปมาให้ดูจ้า

โพสเมื่อ : 23/6/2007 18:52

มือวาง
15/5/2007 16:45
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 927
คุณจิ๋วเอารูปเจ้า Chinese Crested dog สุนัขที่น่าเกียดที่สุดในโลกไปให้ดูแล้ว ผมลองเอารูปสุนัขที่น่ารับประทานที่สุดมาให้ดูนะครับ

โพสเมื่อ : 23/6/2007 21:04

มืออาชีพ
19/5/2007 14:44
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 107
ตกลงเที่ยง หรือบ่ายโมงอ่ะครับพี่ ๆ ชักงง

โพสเมื่อ : 23/6/2007 21:43

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242

โพสเมื่อ : 23/6/2007 22:37

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
จะไปเลทนอดหน่อยนะครับต้องแวะ CWP นิดหน่อย

โพสเมื่อ : 23/6/2007 22:41

มืออาชีพ
20/4/2007 13:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 131
ไปถ่ายงานซ้อมรับปริญญาที่จุฬามา เหนื่อยสุดตัวครับ
แต่พอดูรูปแล้ว หายเหนื่อยเลยครับ

พรุ่งนี้ไปกินกันกี่โมงครับ ขอไปด้วยนะ

โพสเมื่อ : 24/6/2007 0:14

มือเซียน
11/4/2007 17:18
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 3995

อ้างถึง:

NightBird เขียนว่า:

ไปถ่ายงานซ้อมรับปริญญาที่จุฬามา เหนื่อยสุดตัวครับ

แต่พอดูรูปแล้ว หายเหนื่อยเลยครับ

พรุ่งนี้ไปกินกันกี่โมงครับ ขอไปด้วยนะ

เชิญอยู่แล้วจ้า...อาจจะเริ่มซักเที่ยงหน่อยๆ ระหว่างรอเพื่อนฝูง ก็กิน ซาลาเปาวราภรณ์ เรียกน้ำย่อยไปก่อน 555

ตกลงเมื่อวานเย็น อาการหนาว+เหงื่อออกกำเริบอีก เลยวิ่งไปหาหมอที่ BNH (โดนหม่าม๊าคุมไป) เจาะเลือดแล้วก็ไม่พบไข้เลือดออกค่ะ หมอเลยให้ยาฆ่าเชื้อมากินอาทิตย์นึง เพราะยังมีเหงื่อซึมตลอดเวลา อาการนี้แปลกแฮะ จะกำเริบตอนช่วงบ่ายแก่ๆ-เย็น แต่ก็สบายมากค่ะ
?อ้อ คุณหมอหนุ่มมาก หน้าใสกิ๊กอย่างกะหมอผิวหนังเลย หม่าม๊าปลื้มใหญ่ (ปลื้มทำไมฟะ 555) เด๋วนี้สังเกตุว่าแพทย์อายุรกรรมมีแต่หนุ่มๆ เด็กๆ มาเอาใจคนไข้สาว (น้อย) อย่างเราๆ (ชำเลืองพี่กุ้งหาพวก
)

แล้วเจอกันเที่ยงนี้นะค๊า

โพสเมื่อ : 24/6/2007 8:12

กระทู้นี้ถูก Lock

[ค้นหา ขั้นสูง]