เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับเนื้อหาและรูปแบบของเว็บ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
หลังจากเปิดเว็บมาได้เดือนกว่าๆ ก็มีเนื้อหาอะไรมากขึ้นแล้ว แต่ก็เป็นการกำหนดเนื้อหาตามใจตัวเองซะส่วนใหญ่ บางทีก็ถูกใจ บางทีก็อาจขัดใจคนที่เข้าเว็บ ก็เลยอยากขอแรงเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ อาๆ ลุงๆ ป้าๆ ทั้งหลายช่วยออกความคิดเห็นกันหน่อยว่า

1. เนื้อหาของเว็บควรมีอะไรเพิ่มเติม ปรับปรุงหรือตัดทิ้งไปบ้าง อยากให้เป็นลักษณะไหน เข้มๆ ปึ๊กๆ เนื้อหาแน่นๆ อัดไปวันละ 4-5 ข่่าว/บทความ หรือจะสบายๆ มีนิดมีหน่อยก็ได้ เพราะไม่ได้ค่อยได้อ่านอยู่แล้ว
2. รูปแบบของเว็บ ไม่ว่าจะเป็นหน้าตาของแต่ละหน้าจนกระทั่งการใช้งาน
3. อารมณ์ของเว็บ อันนี้ฟรีสไตล์เลยละกัน อยากให้เน้นสร้างความอบอุ่นกับชุมชน หรือเน้นป้อนเนื้อหากับคนทั่วไป

อ้อ คงต้องเล่านิดหนึ่งว่า เว็บนี้ก่อตั้งมาเพื่อนำเสนอข้อมูลข่าวสารและความรู้เกี่ยวกับ PDA และอุปกรณ์อื่นๆ ที่น่าสนใจ เช่น Gadgets ต่างๆ พุ่งเป้าไปที่ผู้ใ้้ช้มือใหม่ พยายามสื่ออะไรง่ายๆ อ่านแล้วเข้าใจไม่ต้องถามซ้ำ อาจมีแนวติงต๊องบ้างเพื่อความเฮฮา คือไม่เน้นเครียดว่างั้นเถอะ

โพสเมื่อ : 25/6/2007 14:22

Re: ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับเนื้อหาและรูปแบบของเว็บ
มือวาง
15/5/2007 16:45
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 927
ในความเห็นส่วนตัวผมนะครับ
1. รูปร่างหน้าตาของ web นี้ดีแล้วครับ สะอาดและสบายตา อ่านง่ายดีครับ
2. เนื้อหาและบทความพวก review ผมว่าวันละ 2-3 บทความกำลังดีครับ (น่าจะมี review game สนุกๆ และพวก gadget เพิ่มขึ้นอีกซะหน่อยก็ดีนะครับ )
3. ในส่วนของ webboard ผมชอบ กิน-ดื่ม-เที่ยวมากครับ เพราะโดยส่วนตัวแล้วผมชอบหาร้านอร่อยๆ ทานนะครับ ส่วนภาษาญี่ปุ่นวันละคำ ก็เป็นประโยชน์ดีครับ ชอบ style การเขียนของคุณแอมมากครับ

สุดท้ายก็ขอบคุณทีมงานที่ทำ web ที่ดีและเป็นประโยชน์ ที่สำคัญคลายเครียดจากงาน ได้เป็นอย่างดีครับ

โพสเมื่อ : 26/6/2007 9:37
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับเนื้อหาและรูปแบบของเว็บ
มือใหม่
21/6/2007 16:29
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
โดยรวมก็ดีอยู่แล้วครับ มีอยู่อย่างเดียวที่รู้สึกไม่ค่อยสะดวกคือ ในเว็บบอร์ด เวลาดูมันไม่แสดงข้อความทั้งหมดตั้งแต่ต้น (เห็นแสดงเป็น tree แทน) เวลาจะดูเลยต้องมาคลิกทีละอันอะครับ

โพสเมื่อ : 26/6/2007 13:21
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ให้เลือกดู แบบต่อเนื่องในช่อง "เลือกดูแบบ" ด้านบนครับ จะแสดงไล่ลงมาทั้งหมดเหมือนอย่างที่คุ้นเคย

โพสเมื่อ : 26/6/2007 13:39

[ค้นหา ขั้นสูง]