เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

KAWAISO - น่าสงสาร
มืออาชีพ
21/5/2007 18:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 404

สวัสดีค่ะ

วันนี้ป้าเอมก็มาปักหลักอยู่ที่ร้านทรู คอฟฟี่เหมือนเดิมทุกเสาร์ค่ะ คือส่งลูกๆเรียนพิเศษเสร็จแล้วก็ไม่มีอะไรทำ เลยมานั่งกินกาแฟรอค่ะ ร้านทรูที่สาขาสยามแสควร์เนี่ย แน่นกันตั้งแต่ 8 โมงเช้าเลย ไม่น่าเชื่อ จะหาที่นั่งที่เหมือนเล่นเก้าอี้ดนตรีจิงๆ...

จำลองสถานการณ์...
ป้าเอม: นี่ๆ คุณนายอร วันก่อน มีไต้ฝุ่นเข้าถล่มที่จังหวัดนิงาตะ ที่ญี่ปุ่น คนตายและบาดเจ็บเพียบ

??????????คนต้องลี้ภัยอพยพไปอยู่ตามโรงยิมของโรงเรียนต่างๆ ไม่มีที่อยู่กันเลย...

ป้าอร? : "คา-วา-อิ-โซ่" จังเลยนะ ป้าเอม... โชคดีที่บ้านเราไม่ค่อยมีไต้ฝุ่น มีแต่โจรใต้ ไม่รู้อันไหนน่ากลัวกว่ากัน...แหะๆ

?
คา-วา-อิ-โซ่

ka-wa-i-so

"คา-วา-อิ-โซ่"แปลว่า"น่าสงสาร"ค่ะ คำนี้ ป้าเอมมีหลักการจำง่ายๆให้ ออกจะดูขำๆแต่น่าจะใช้ได้ คือว่า สามคำแรกมันจะออกเสียงคล้ายๆคำว่า"คาวาอี้"(น่ารัก)ที่เราเคยเรียนกันไปแล้ว แต่เสียงสั้นกว่า เสร็จแล้วก็เติม"โซ่"เข้าไปข้างหลังเนี่ยแล่ะ ประมาณว่า"น่ารักจนน่าสงสาร" ฮ่าๆ รับรองว่าจำได้ไม่ลืม

ออกเสียงกันดูนะคะ นึง ส่อง ซ่ำ

คา-วา-อิ-โซ่

เก่งมากค่ะ

เช่นเคย ถ้าอยากจะแสดงความเห็นใจให้มากขึ้น เราก็เติม" เนะ" ข้างท้ายเป็น...
"คา-วา-อี-โซ่ เนะ/เน้"(ลากเสียงยาวหน่อย พอน่ารักน่าหยิก) ได้ความว่า "น่าสงสารจังเนอะ" (พร้อมทำหน้าแอ๊บแบ๊ว)

อ้อ แถมท้ายอีกที วันเสาร์อีกแล้ว อย่าลืมว่ามีนัดกับคอนเสิร์ต"Academy Fantasia Season 4"นะคะ
ไปช่วยเชียร์น้องแจ๊ค V2 กันด้วย ขวัญใจป้าอรกะป้าเอมค่ะ(แอบเป็นแม่ยก)

?
คาวาอี้ มากๆเลยค่ะ ถ้าปล่อยให้กลับบ้านไป คาวาอิโซ่ มากๆนะคะ

โพสเมื่อ : 21/7/2007 9:04

[ค้นหา ขั้นสูง]