เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ
มือใหม่
28/8/2007 23:53
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
อยากรบกวนขอให้ช่วยแปลประโยคที่เป็นภาษาไทยต่อไปนี้เป็นภาษาญี่ปุ่นให้ทีนะคะ

เริ่มตั้งแต่ประโยคนี้ที่อยู่ในเครื่องหมายคำพูดเลยนะคะ

"กรุณาเขียนใส่กระดาษระบุสิ่งที่คุณอยากจะทำก่อนจบมหาวิทยาลัยมา 5 เรื่อง

1.อยากไปเที่ยวที่ประเทศญี่ปุ่นกับเพื่อนสักครั้ง

2.อยากทำตัวเป็นตัวอย่างที่ดีให้กับรุ่นน้อง

3.อยากลองใช้ชีวิตคนเดียวในหอพัก

4.อยากไปออกค่ายอาสาพัฒนาชุมชน

5.อยากจัดค่ายไปเที่ยวทะเลที่ภูเก็ตกับเพื่อนๆ รุ่นน้อง รุ่นพี่และอาจารย์ ของสาขาวิชาภาษาญี่ปุ่น"

**** ขอความกรุณาด้วยนะคะ ช่วยแปลให้ที เป็นงานที่ต้องส่งอาจารย์ค่ะ
มันเกินความสามารถจิงๆ จึงอยากขอความช่วยเหลือด้วยนะคะ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ ขอบคุณมาก ๆ

โพสเมื่อ : 29/8/2007 0:04
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ
มืออาชีพ
21/5/2007 18:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 404
pm ไปแล้วนะคะ

โพสเมื่อ : 30/8/2007 9:58

[ค้นหา ขั้นสูง]