เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามวิธีต่อ wireless ของ truewifi หน่อยค่ะ ทำไม่ได้ซักที
มือใหม่
12/8/2008 20:57
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
คือมันมองเห็นแล้วนะคะ แต่ตรงสัญลักษณ์ที่ขึ้นมันมีรูปแม่กุญแจด้วย และมีข้อความว่า truewifi Security- enable และเวลาจะต่อก้มีการให้ใส่ wep key ด้วยอ่ะค่ะ ไม่รุ้ว่า wep key นี่คืออะไรแล้วจะหาจากไหน สำหรับตัวน้องวรรณนี้ อยากเล่นเนตมาก ๆ แต่กลับต่อไม่ได้ซักที ตอนซื้อก้อุตส่าห์ได้แพคเกจ truewifi 6 เดือนมาด้วย ถ้ายังไงรบกวนเพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกคนในห้องนี้ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยคะ ชี้ทางสว่างให้หน่อยเถอะค่ะ T^T

โพสเมื่อ : 12/8/2008 21:03
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามวิธีต่อ wireless ของ truewifi หน่อยค่ะ ทำไม่ได้ซักที
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ต้องไปหา hotspot ที่ไม่มี security ครับ ปกติ truewifi จะไม่มีรูปแม่กุญแจ ยกเว้นเป็นตัวที่ใช้ภายใน หากหาก hotspot ที่ต้องการได้แล้ว ก็ connect เลย แล้วก็เปิด browser เข้าเว็บได้เลย มันจะ redirect ไปหน้า login ให้เอง

โพสเมื่อ : 12/8/2008 21:12

Re: สอบถามวิธีต่อ wireless ของ truewifi หน่อยค่ะ ทำไม่ได้ซักที
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ตัว hotspot นี่คือ ตัวส่งสัญญาณของทรูเหรอคะ พอดีอยุ่ที่บ้านอ่ะค่ะ แต่ก่อนเคยใช้โน๊ตบุ๊คต่อทรูได้ แต่มาตอนนี้กลับต่อไม่ได้ แล้วก้ไม่รุ้จะไปหา hotspot ที่ไม่มีแม่กุญแจยังไงอ่ะค่ะ = =' พอดีที่บ้านใช้เนตทรู โมเด็มตัว Huawei mt800 ตอนนี้ทำเป็นเร้าเตอร์อยู่ เกี่ยวมั้ยอ่ะคะที่มันจะเจอสัญญาณ แต่ไม่ได้ติดพวกตัวแปลงสัญญาณไว้นะคะ ก้งง ๆ เหมือนกันว่างั้นมันจะเจอได้ไงถ้าแค่จากเร้าเตอร์ล้วน ๆ เนี่ย ถ้ายังไงพอจะมีใครให้ความรู้หน่อยได้มั้ยคะ งงมากมาย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ =*=

โพสเมื่อ : 12/8/2008 21:22
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 204
หา truewifi ที่เป็น unsecured wireless network นะครับ แล้ว browse เข้าเวปอะไรก็ได้ จะ redirect ไปที่หน้า login ให้ครับ

ถ้าหาไม่เจอแสดงว่าไม่อยู่ใน zone ที่จะใช้ได้อ่ะครับ ของผมได้มาได้ใช้ครั้งเดียวเองตอนไป กทม (ปกติอยู่ขอนแก่น)

ปล. แอบถามนิดนึงตัว Huawei นี่ใช่ CDMA ป่าวครับ

โพสเมื่อ : 12/8/2008 21:34

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เอ อ่านแล้วงง ตกลงที่บ้านมีสัญญาณ WiFi หรือเปล่าครับ โมเด็ม Huawei MT800 ที่ทำเป็น router น่าจะเป็นการต่อสาย LAN มากกว่า ที่รับสัญญาณได้นี่ รับได้จากนอกบ้านมาหรือเปล่าครับ

โพสเมื่อ : 12/8/2008 21:39

มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
ตัว Huawei คุ้นๆ ว่าไม่มี Wireless นิครับ
เดิม notebook ต่อผ่านสาย lan รึเปล่าครับ

โพสเมื่อ : 12/8/2008 21:39

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
คือแต่ก่อนใช้โน๊ตบุค hp ค่ะ แล้วก้ต่อ wifi ทรูได้ด้วย แล้วก้ตัดสินใจขายไป มาซื้อน้องวรรณนี้มาแทน พอจะลองต่อก้เป็นดั่งที่บอกเพื่อน ๆ พี่ ๆ ไปอ่ะค่ะ คือเจอสัญญาณค่ะ 2 ขีด แต่พอจะคอนเนตมันก้ขึ้นให้ใส่ wep key เลยทำให้ต่อไม่ได้ซักที ก้ไปพยายามหาว่าไอ้ wep key นี่มันคืออะไร แล้วจะหาจากไหน แต่ทำไงก้ทำไม่ได้ หมดปัญญาค่ะ เลยคิดว่ามาถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ ในนี้เอาดีกว่า =*= เห็นคนอื่นทำไมเค้าก้ต่อกันได้ ทำไมเราต้องใส่ wep key ด้วย เลยเง็ง ๆ

โพสเมื่อ : 12/8/2008 22:09

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 12
สงสัย Wireless ข้างบ้าน เอิ๊กๆ

โพสเมื่อ : 12/8/2008 22:10

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
บ้านอยู่แถวถนนสุโขทัยอ่ะคะ แถววังสวนจิตรลดา ไปดูที่เวป truewifi เจอตัว hotspot เยอะเต็มไปหมดเลยแถวนี้ ฝั่งตรงข้ามมีป้ายรถเมลล์ก้มีสัญลักษณ์ truewifi แต่ถ้าเป็นสัญญาณจากข้างบ้านจิง ๆ ก้ซวยขนาดเลยค่ะ เหอ ๆ -*-

โพสเมื่อ : 12/8/2008 22:23

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 426
งี้ต้องโทรถามศนูย์แล้วค่ะบริการตลอด24ชม เราโทรบ่อย อิอิ
แต่ปกติค่าwep key ก็เลข4ตัวสุดท้ายที่อยู่ใต้เครื่องแหละค่ะ
แล้วแต่รุ่นด้วยพอดีใช้Zexel แต่ก็สามารถเข้าไปsetค่าผ่านทางhttps://192.xxx.xxx.x อะไรสักอย่าง ได้เช่นกัน เพราะค่าสำหรับเล่นกะ เครื่องที่ใช้windox กะ mac ก็จะใช้รหัสไม่เหมือนกันอ่ะค่ะ หรือจะเซ็ตแบบไม่ต้องใส่รหัสผ่านนี้ก็ได้เช่นกัน เปลี่ยนชื่อก็ได้นะค่ะ จะได้ไม่สับสนกะชาวบ้าน เรายังเปลี่ยนจากtruewifi เป็นชื่อตัวเองเลย

แนะนำว่าโทรไปถามศูนย์ดีกว่า ไม่ทราบว่ารุ่นที่คุณใช่เซ็ตยังไงเหมือนกัน

โพสเมื่อ : 13/8/2008 3:13

[ค้นหา ขั้นสูง]