เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ขอถามเรื่องซื้อของในebyหน่อยครับรบกวนด้วยครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 81
ผมประมูลของได้แต่ผมไม่รู้ว่าต้องทำยังงัยต่อแล้วผมก็ไม่มีบัตรเคดิตด้วยครับต้องทำงัยมั่งครับรบกวนช่วยตอบหน่อยครับ

โพสเมื่อ : 26/2/2008 13:20
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอถามเรื่องซื้อของในebyหน่อยครับรบกวนด้วยครับ
มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
คงต้องดูเงื่อนไขคนขายหล่ะครับว่ารับชำระเงินทางไหนบ้าง
นอกจาก Paypal แล้วรับพวก (International Postal Order ธนาณัติ)
Moneygram, Western Unions, SWIFT (ค่าธรรมเนียมแพง)

โพสเมื่อ : 26/2/2008 14:24

Re: ขอถามเรื่องซื้อของในebyหน่อยครับรบกวนด้วยครับ
กลุ่ม:
สมาชิก
มีแต่ Paypal อย่างเดียวครับผมไม่มีบัตรก็ซื้อไม่ได้ใช้ไหมครับแล้วผมจะตอบยังงัยดีครับภาษาอังกฤษไม่แข็งแรงซะด้วยซิ

โพสเมื่อ : 26/2/2008 14:43
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
19/2/2008 16:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 359
-_-' เข้ามากลุ้มด้วยแทน
คนขายดีใจเก้อนะเนี่ย

โพสเมื่อ : 26/2/2008 15:12

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
มันจะมีปุ่ม Ask Seller ครับ ลองถามเค้าดูก่อน
ไม่งั้ั้นคงต้องหายืมบัตรคนในครอบครัวแหละครับ

ถ้ามีบัญชี ธนาคาร กสิกรไทย ลองติดต่อ
ธนาคารดูครับ รู้สึกว่าเค้าจะมี WEB Card
แบบใช้ซื้อของผ่าน web อย่างเดียว

ถ้าไม่มีก็ลองติดต่อดูครับ ถ้าได้ก็เปิดบัญชีเลย
K-Bank Call Center 02-888-8888

โพสเมื่อ : 26/2/2008 15:25

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
อ้างถึง:

ลิงใจดี เขียนว่า:
-_-' เข้ามากลุ้มด้วยแทน
คนขายดีใจเก้อนะเนี่ย

กลุ้มด้วยคน คนขายบางคนเค้าไม่ส่งมาบางประเทศเพราะ
1) คนซื้อไม่มีบัตร/บัตรปลลอมเยอะ
2) ส่งมาแล้วของหายกลางทางบ่อย

โพสเมื่อ : 26/2/2008 15:33

กลุ่ม:
สมาชิก
ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำผมลองโทรถาม ธ.กสิกรไทยแล้วมีบริการสมัครบัตร ewab card สามารใช้ซื้อของทางอินเตอร์เน็ทได้ครับไม่ต้องง้อบัตรเครดิตด้วย

โพสเมื่อ : 26/2/2008 16:16

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 130
รีบๆเคลียก็ดีนะครับ ไม่งั้นเวลาไปบิดอีกครั้งอาจจะมีปัญหา เพราะถึงคุณใช้บัตรแบบ debit แต่ถ้าคนขายระบุว่ารับเฉพาะ paypal ยังไงคุณก็ต้องไปสมัคร paypal เพื่อจ่ายเงินให้เค้าอยู่ดี กว่าจะสมัครตรวจสอบขั้นตอนต่างๆใน paypal จนถึงขั้นจ่ายเงินได้เนี่ยมันก็ใช้เวลาพอสมควรนะครับ

เพราะถ้าคนขาย report ว่าเราจ่ายเงินช้า เวลาเราไปบิดของคนอื่นต่อ เค้าดู feedback ของเราแล้ว อาจจะปฎิเสธการขายให้กับเราได้
ตอนที่จะบิดผมแนะนำว่าลองอ่านรายละเอียดก่อนจะบิดให้ดีๆครับ คนขายหลายคน เค้าจะตั้งเงื่อนไขหลายอย่าง เช่น ไม่รับ คนบิดที่มี feedback 0 หรือต่ำกว่า 10 ,
ไม่ส่งในบางประเทศเป็นต้น ซึ่งถ้าเราตรงตามเงื่อนไขที่เค้าระบุ ถึงบิดชนะเค้าก็ไม่ส่งอยู่ดีนะครับ

การจ่ายเงินผ่าน paypal ก็มีข้อดีหลายอย่าง เช่น ในกรณีของที่ส่งมาไม่ตรงตามคุณสมบัติที่ผู้ขายประกาศไว้ หรือว่าไม่ได้ส่งของมา เราสามารถทำเรื่องร้องเรียนได้โดยผ่าน paypal และมีโอกาสที่จะได้เงินคืน ซึ่งถ้าเป็นการจ่ายเงินแบบอื่นอาจจะไม่มีตรงนี้หรือไม่ก็อาจจะยุ่งยากพอสมควรเลย

โพสเมื่อ : 26/2/2008 21:03

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
คุยกับคนขายได้ครับว่าเรารอ paypal approve อยู่ คนขายเค้ารอได้ ตอนผมบิดครั้งแรก ผมก็เพิ่งรู้ว่าต้องรอ paypal approve แต่แจ้งไปที่คนขาย เค้าก็ ok

แต่ไม่เห็นต้องคิดอะไรมาก user นี้เจอ backlist ก็สมัครอันใหม่ก็สิ้นเรื่อง 5555

โพสเมื่อ : 27/2/2008 0:11

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 191
ต้องรอ approve บัตรก่อนครับถึงจ่ายเงินได้ ลองอ่านรายละเอียดดูเขาจะมีบอกว่าให้ทำยังไง

โพสเมื่อ : 28/2/2008 20:21

กลุ่ม:
สมาชิก
รบกวนอีนิดครับผมได้หมายเลขบัตรทั้งหมดแล้วทำเรื่องจ่ายทาง paypal เรียบร้อยทุกอย่างแล้วทาง service paypal ส่ง mail มาข้อความคือ
Dear khanok kawnil,

This is a reminder that we need you to enter your Expanded Use Number.

Your unique Expanded Use Number was sent to your credit card ending in 2921 on Feb. 29, 2008.

Until you enter your Expanded Use Number, you may be limited in the amount of money you are able to send. To find out how much you can send before entering your Expanded Use Number:

1. Log in to your PayPal account. After you have entered your Expanded Use number, your enrollment will be complete, and you will be one step closer to becoming Verified. Once you are Verified, your sending and withdrawal limits will be lifted. View your remaining steps to complete the Verification program: As you requested, the PayPal Expanded use Number has just been sent to your credit card. If your card issuer enables you to check your credit card statement online, your Expanded Use Number will be displayed on it in 2-4 working days. Else, you can wait for the hard copy of the statement to be mailed to you by the card issuer.* Once you retrieve your Expanded Use Number, all you have to do is complete the verification process of your PayPal account: click the below link and insert the 4 digits of your Expanded Use Number in the corresponding field:
https://www.paypal.com/it/MEM-NUMBER

How to enter your Expanded Use Number

PayPal has charged a $1.95 USD Expanded Use Fee to your credit card. You can obtain and enter your Expanded Use Number by following the steps below:

1. In the item description section of your next credit card statement, your 4-digit Expanded Number will be printed next to the $1.95 USD PayPal Expanded Use Fee (example, PayPal 1234*(EXPUSE)). Check your next statement to find your unique Expanded Use Number.
2. Go to https://www.paypal.com/row/MEM-NUMBER and type in your unique Expanded Use Number.If you access your credit card statement online, it may take up to 4 business days for your Expanded Use Number to appear. If you don't have online access to your credit card statement, please wait for your printed statement to arrive in the mail.*

After you have entered your Expanded Use Number, your enrollment will be complete.

Thank you for using PayPal!
The PayPal Team

* PayPal strongly discourages users from calling their credit card companies in order to obtain their PayPal Expanded Use Number before receiving their monthly statements in the mail. If PayPal receives a complaint from Visa, MasterCard, or your card issuer regarding your account, your PayPal account may be permanently closed.
ช่วยด้วยคร๊าบผมไม่มีความสามารถแปลได้อยากขอความช่วยเหลือหน่อยครับถ้าแปลได้ช่วยสรุปใจความที่สำคัญให้ทีครับว่าเค้าต้องการอะไรจะเป็นพระคุณอย่างสูงขอบคุณครับ ผมพึ่งจะเคยซื้อของจากระบบนี้เป็นครั้งแรกครับกรุณาด้วยน่ะครับ

โพสเมื่อ : 29/2/2008 17:34

มืออาชีพ
19/2/2008 16:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 359
-_-' โห .. กลุ้มแทนอีกรอบครับ
มาช่วยดันกระทู้ไว้ก่อน ..

โพสเมื่อ : 1/3/2008 2:36

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
รอ slip บัตรเครดิตครับ จะมีการเรียกเก็บเงิน $1.95
แล้วที่รายการนั้นจะมี code 4 ตัวให้
นำ code นั้นไปกรอกใน e-bay

ถ้าใจร้อนโทร call center บัตรเครดิต ให้เจ้าหน้าที่ดูใน computer ให้ครับ

โพสเมื่อ : 1/3/2008 7:53

กลุ่ม:
สมาชิก
ขอบคุณมากๆครับ

โพสเมื่อ : 1/3/2008 8:08

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 12
อ้างถึง:

NuJew เขียนว่า:
รอ slip บัตรเครดิตครับ จะมีการเรียกเก็บเงิน $1.95
แล้วที่รายการนั้นจะมี code 4 ตัวให้

ถ้าใจร้อนโทร call center บัตรเครดิต ให้เจ้าหน้าที่ดูใน computer ให้ครับ

ขอแก้ไขหน่อย
code ต้องเอาไปกรอกที่ paypal ครับ เพื่อยืนยันบัตร

โพสเมื่อ : 3/3/2008 22:44

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
อ้างถึง:

tum_hkt เขียนว่า:
อ้างถึง:

NuJew เขียนว่า:

ขอแก้ไขหน่อย
code ต้องเอาไปกรอกที่ paypal ครับ เพื่อยืนยันบัตร

ขอบคุณครับ มึนไปนิด

โพสเมื่อ : 4/3/2008 7:24

[ค้นหา ขั้นสูง]