เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

แนะนำแผ่นติดกันจอราคาไม่แพงจาก eBay
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 39
เผอิญไปเจอะเข้าในอีเบย์
๒ แผ่น ๓.๙๙GBP (ปอนด์อังกฤษ)
ราคารวมค่าส่ง ไม่เกิน ๓๐๐ บาท

เลยลองสั่งมาดู ปรากฏว่าสินค้าที่ได้ก็น่าพอใจครับ
เป็นแผ่นติดกันรอย ๒ แผ่น พร้อมผ้าเช็ดจอ ๒ แผ่นด้วย

http://cgi.ebay.com/ws/eBayISAPI.dll? ... eName=STRK:MEWN:IT&ih=005

แต่ขอความกรุณา ช่วยไปค้นดูจากลิสต์ของคนขายคนเดียวกันนะครับ
แล้วเลือกอันที่ราคาเป็น GBP เพราะจะถูกกว่า ราคา US$

ความจริงของผมที่สั่งซื้อมา ก็ยังเหลืออีกแผ่น
แต่ขอเก็บไว้เองดีกว่า เผื่อติดเสียอะครับ
กะ่ว่าจะรอติดทัชสกรีน

^_^

โพสเมื่อ : 2/3/2008 11:09

Re: แนะนำแผ่นติดกันจอราคาไม่แพงจาก eBay
มืออาชีพ
28/11/2007 15:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 138
ผมเห็นคุณ จิ๋วสั่งมาราคาแผ่นละ 85 เองครับ ถูกดีจัง

โพสเมื่อ : 2/3/2008 11:24
Transfer the post to other applications Transfer

Re: แนะนำแผ่นติดกันจอราคาไม่แพงจาก eBay
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
วันก่อนเห็นมีขายอยู่ในร้าน Daiso เป็นแผ่นปิดหน้าจอสำหรับ Portable DVD หน้าจอ 7" เหมือนกัน ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าพอดีกันไหม ราคาแผ่นละ 60 บาทเอง

โพสเมื่อ : 2/3/2008 14:40

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 262
แปะแล้วจะใสเหมือนเครียส์ไบรท์ใหมครับ จอด้านๆ แถมเคลือบมาแปลกๆ ดูไม่เป็นพิกเซลสี่เหลี่ยมเลย ผมไม่ค่อยชอบไงไม่รู้

โพสเมื่อ : 2/3/2008 19:12
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
อ้างถึง:

kiat เขียนว่า:
วันก่อนเห็นมีขายอยู่ในร้าน Daiso เป็นแผ่นปิดหน้าจอสำหรับ Portable DVD หน้าจอ 7" เหมือนกัน ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าพอดีกันไหม ราคาแผ่นละ 60 บาทเอง

คุณเกียรติ ...ร้าน Daiso อยู่ทีไหนคับ จะตามไปซื้อมาลอง

โพสเมื่อ : 2/3/2008 19:46

มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
ผมซื้อเจ้านี้ครับ

http://cgi.ebay.com/10x-ASUS-EEE-PC-7 ... ZWDVWQQrdZ1QQcmdZViewItem

โพสเมื่อ : 2/3/2008 22:09

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
อ้างถึง:

บุคคลทั่วไป เขียนว่า:
อ้างถึง:

kiat เขียนว่า:

คุณเกียรติ ...ร้าน Daiso อยู่ทีไหนคับ จะตามไปซื้อมาลอง

ส่วนใหญ่จะอยู่ในห้าง Central ผมเห็นที่ Central พระรามสาม เป็นร้านนำเข้าของญี่ปุ่นเบ็ดเตล็ด ขายทุกอย่าง 60 บาทครับ

โพสเมื่อ : 2/3/2008 23:06

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 130
ตอนแรกผมก็ว่าจะสั่งเองมาติดเหมือนกัน แต่หลังจากที่ทดสอบฝีมืดในการติดกับมือถือตัวเองแล้วก็เลิกล้มเลยครับ

ปัญหาคือเราจะติดไม่ค่อยเนียนเหมือนกับพวกมืออาชีพอย่างที่ mbk เขารับจ้างติดกัน ที่วันนึงเขาติดวันละหลายสิบแผ่น ก็เลยคิดว่ายอมเสียเงินจ้างเค้าดีใจเพื่อความสบายใจ เพราะถ้าเป็นแผ่นปิดจอ notebook แท้ๆ แผ่นนึงไม่ใช่ถูกๆนะครับ อย่างที่ผมเคยไปติดก็ 600 บาท สำหรับ eee รวมค่าแผ่นของเค้าด้วยเลยครับ

ส่วนเรื่องที่ปิดหน้าจอที่จะเอาแบบจอกระจก บอกได้เลยว่าถ้าต้องการแบบนั้น ก็ต้องไปซื้อ ที่ปิดหน้าจอแบบจอกระจกมาด้วย เพราะที่ปิดหน้าจอแบบทั่วๆไปไม่ได้มีคุณสมบัติแบบนั้น มันแค่กันรอยขีดข่วนได้ในระดับนึง ถ้าต้องการที่ปิดหน้าจอแบบเคลียไบร์ท(จอกระจก) ราคาก็จะสูงกว่าแบบธรรมดาหลายบาทครับ

โพสเมื่อ : 3/3/2008 0:33

[ค้นหา ขั้นสูง]