เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 (2)

บุคคลทั่วไป
Re: เจ็บใจเพื่อนว่า eee เราเป็นแค่ของเล่น
Guest_บุคคลทั่วไป
เย็นนี้ไปดูเครืองตัวจริงดูว่า ดีอยากที่ชมมาหรือเปล่า กลัวเอามาแล้ว ใช้ไม่ดี ก็แย่แน่ เงินทองหายาก

โพสเมื่อ : 9/1/2008 13:36
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: เจ็บใจเพื่อนว่า eee เราเป็นแค่ของเล่น
ซื้อมาแล้วบอก "ห่วย"

แสดงว่า..ไม่รู้ความต้องการของตัวเอง ไม่รู้จักหาข้อมูลสินค้าก่อนซื้อ ...โง่

เค้าพูดกันว่า "ห่วย" แต่ยังซื้อ

แสดงว่า..ให้ความสำคัญในประเด็นที่ต่างจากไอ่พวกที่พูด

พวกที่บอกว่า "ห่วย"

แสดงว่า..เป็นพวกใจแคบ นึกว่าตัวเองฉลาด ใครมีความคิด การให้ความสำคัญต่างจากตัวเอง ติหมด ซักวันถ้าคิดได้ว่า ทำมัยถึงมีคนซื้อ เค้าซื้อทำมัย ...ชีวิตอาจจะดีขึ้น....

โพสเมื่อ : 12/1/2008 12:27
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
ตอนนี้ผมใช้ทำเว็บอยู่ โปรแกรมที่ลงก็มี Dream8 PhotoshopCS2
abserv office2003 Acrobat7 full เครื่องทำงานได้สบายครับ คุ้มมากเลย

โพสเมื่อ : 17/1/2008 10:38

มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 21
อ้างถึง:

บุคคลทั่วไป เขียนว่า:
ซื้อมาแล้วบอก "ห่วย"

แสดงว่า..ไม่รู้ความต้องการของตัวเอง ไม่รู้จักหาข้อมูลสินค้าก่อนซื้อ ...โง่

เค้าพูดกันว่า "ห่วย" แต่ยังซื้อ

แสดงว่า..ให้ความสำคัญในประเด็นที่ต่างจากไอ่พวกที่พูด

พวกที่บอกว่า "ห่วย"

แสดงว่า..เป็นพวกใจแคบ นึกว่าตัวเองฉลาด ใครมีความคิด การให้ความสำคัญต่างจากตัวเอง ติหมด ซักวันถ้าคิดได้ว่า ทำมัยถึงมีคนซื้อ เค้าซื้อทำมัย ...ชีวิตอาจจะดีขึ้น....

พูดได้ดีครับ ใจถึงๆๆ ชอบๆๆ

โพสเมื่อ : 17/1/2008 11:53

มือใหม่
14/1/2008 19:52
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
ดีมากๆ น้ำหนักเบา พกพาสะดวก ผมออกเดินทางไปไหนก็พาไป ง่ายดาย อยู่สนามบินก็ติดต่อใครได้ แม้ผมไปถึงเกาะเต่า เกาะนางยวน แม้หมู่เกาะอ่างทองผมก็สามารถทำงานได้

โพสเมื่อ : 20/2/2008 11:05

มือใหม่
14/1/2008 19:52
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
ดีมากๆ น้ำหนักเบา พกพาสะดวก ผมออกเดินทางไปไหนก็พาไป ง่ายดาย อยู่สนามบินก็ติดต่อใครได้ แม้ผมไปถึงเกาะเต่า เกาะนางยวน แม้หมู่เกาะอ่างทองผมก็สามารถทำงานได้ ตอนนี้เพื่อนๆ ที่มาพบเห็นหามาใช้เช่นกัน มีด้วยกันถึง หกคนแล้ว เพื่อนๆที่ประเทศลาวก็ฝากซื้อมา

โพสเมื่อ : 20/2/2008 11:07

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เที่ยวที่แล้วตอนไปเที่ยวเกาะหมาก ก็ได้ Eee นี่แหละช่วยไว้ เนื่องจากที่พักไม่มีทีวีในห้องนอน เลยเอาน้อง Eee มาเปิดเพลงออนไลน์ฟังแก้เหงาสบายใจไปเลย

โพสเมื่อ : 20/2/2008 14:25

มืออาชีพ
19/2/2008 16:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 359
ผมว่า ในระดับหนึ่ง EEE มีไว้ Port งานบางอย่างมากกว่านะครับ
ผมเองก็เขียนเว็บ แต่คิดว่าถ้าใช้ Dreamweaver นี่คงไม่ถนัด
ถ้าใช้กับ EEE น่าจะใช้พวก Text Editor ตัวอื่นๆแทน

ซึ่งมันไม่น่าจะถูกนำไปเปรียบเทียบกับ Notebook นะครับ
แต่นอน ว่าทำงานได้ แต่ประสิทธิภาพ และขนาด ทำให้เหมาะกับรูปแบบ
Life style แบบอื่นมากกว่า

เหมือนแรกๆที่มีคนเปรียบเทียบ Notebook กับ Desktop สำหรับ
ที่จะใช้เป็น com ตัวแรก แต่ที่สุดแล้ว มันก็ต่างกัน

ผมว่าจะเอา EEE มาใช้กับงานถ่ายภาพมากกว่า เวลาออกไปไกลๆ ไม่ต้องพก
Notebook จอ 15 นิ้ว แต่เอาไว้พักภาพจากกล้อง แล้วย้ายไป Ex HD
น่าจะดี แต่คงนานพอสมควรสำหรับงานในแต่ละครั้ง

แต่ผมรู้สึกว่า การที่เครื่อง ลงโปรแกรมต่างๆไป ก็ไม่ใช่ว่าจะเหมาะสำหรับงานนั้นๆ
โดยเฉพาะเรื่องขนาดหน้าจอ กับงาน Graphic มันทำได้ .. แต่จะเหมือน
ไปชำเราน้อง EEE ให้ต้องทำเกินไปหรือเปล่า (กับค่าเสื่อมเครื่อง) อะไรแบบนั้น

โพสเมื่อ : 20/2/2008 15:13

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 189
โลกนี้มีคนหลายประเภทครับ ยกตัวอย่างง่ายๆ ผมกับพี่ชายผมเองครับ
พี่ผมใช้โทรศัพท์เอนเกจ1 ใช้ได้ซักพักพอเบื่อก็ขายผม ผมก็ไปซื้อแผ่นโปรแกรมมา ซื้อเมม1กิ๊กมาแล้วใช้เป็นแฮนดี้ไดรว์ ลงเกมส์เพียบ แปลงไฟล์หนังไว้ดูยามว่างอีกหลายเรื่อง พอพี่ผมเบื่อO2mini ผมก็เอามาลงโปรแกรมนู่นนี่นั่นเอง นี่เสียดายที่O2 ATOMพี่ผมตกน้ำไม่งั้นผมคงได้เปลี่ยนไปใช้เครื่องนั้นแล้ว วันก่อนพี่ผมก็ซื้อMP4ของจีนมาที่กล่องบอกไว้ว่าอ่านไฟล์หนังได้หลายรูปแบบ พี่ผมเอามาทำยังไงก็ลงหนังไม่ได้เลยยกให้ผม พอผมเอามาถึงได้รู้ว่าต้องแปลงไฟล์เป็นนามสกุล.asfซึ่งมีโปรแกรมสำหรับแปลงแถมมาให้ในแผ่นซีดี แล้วก็ยังต้องเอาไปไว้ในโฟวเดอร์ที่ตั้งชื่อไว้โดยเฉพาะถึงจะเล่นหนังได้ นี่หลังจากผมเอาน้องEeeขอผมไปให้ดู พี่ผมก็สั่งให้ผมหาซื้อให้โดยทันที ผมยังลังเลอยู่เลยว่าหลังจากซื้อให้แล้ว ยังจะต้องเอามาขายให้ด้วยหรือเปล่าก็ไม่รู้ หึหึแต่ถ้าไม่ใช้ผมจะเอามาทำทีวีในรถซะเลยเผื่อว่าเอามาลองโมเครื่องเองด้วยคาดว่าคงอยู่กับพี่ผมได้ไม่นานหึหึ

โพสเมื่อ : 20/2/2008 19:27

มืออาชีพ
27/2/2008 13:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 261
ของเล่นก็ของเล่นไฮโซครับ ไอ้ที่พูดๆกันว่าของเล่นแล้วมีปัญญาซื้อมาเล่นเหมือนพวกเราๆท่านๆรึปล่าวล่ะครับ ผมใช้แทนเครื่องหลักไปแล้วครับ ทั้ง photoshop cs3 , page maker , imtoo dvd to ipod touch , sketch up home design 3d ก็เห็นทำงานได้ดีนี่ครับ ถ้าเป็นของเล่นก็เป็นซุปเปอร์ของเล่นล่ะครับ ที่สำคัญ เบา สวย เด่น มีแต่คนมอง เอิ้กๆๆๆ

โพสเมื่อ : 11/3/2008 23:17

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 30
กะมาใช้แทนเครื่องเดิม พอดี ผบ เห็น ท่านชอบ เลยปาดหน้าเอาไปใช้ซะแร่ะ

โพสเมื่อ : 3/5/2008 11:37

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 56
เพื่อนส่วนใหญ่องผมก็ไม่ค่อยเห็นด้วยเลยที่ผมซื้อน้อง e บอกว่าไม่คุ้ม
แต่ผมเป็นนักศึกษาประเภทที่เอาไว้อ่านเอกสาร เป็นส่้วนใหญ่ และเอาไว้เปิด
โปรแกรมกฎหมาย และฎีกาดูผมว่ามันก็พอแล้วละคับ และก็น้ำหนักเบา
เวลาเที่ยวเอาไปไหน ก็ถ่ายโอนข้อมูลได้ แถมเวลาด่วนที่โทรศัพท์แบตใกล้
หมดยังเป็นที่ชาร์จได้ด้วยคับ

โพสเมื่อ : 4/5/2008 23:26

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 9
เล็ก เบา ผมชอบตรงนี้ละ

โพสเมื่อ : 7/5/2008 0:01

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
ก็เรามีตังซื้อจะืทำไมครับ แบบว่ารวยอะเนาะพวกเรา

โพสเมื่อ : 14/5/2008 16:03

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
ผมเห็นด้วยครับ ตัวเครื่องเล็กพกพาง่าย ใช้งานได้เกือบเท่าเครื่อง pc ผมใช้เวลาถ่ายภาพ ไว้ตรวจดูภาพที่ถ่ายในสถานที่เลยครับสะดวก และไว้เขีนนบทความ ตอนแรกก็กลัวไม่คุ้มแต่พอใช้แล้ว คุ้มจริง ๆ ครับ ของผมขนาดเล็กครับ 2 G แบบประหยัด

โพสเมื่อ : 4/6/2008 10:17

[ค้นหา ขั้นสูง]