เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 ... 91 92 93 (94) 95 96 97 ... 101 »

Re: @@ ชวนคนนอนดึกมาคุยเรื่อยเปื่อย ภาค#1 อีกรอบค่ะ@@
มือวาง
15/5/2007 16:45
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 927
อรุณสวัสดิ์เช้าวันฝนตกครับ

โพสเมื่อ : 14/9/2007 8:54
Transfer the post to other applications Transfer

Re: @@ ชวนคนนอนดึกมาคุยเรื่อยเปื่อย ภาค#1 อีกรอบค่ะ@@
มืออาชีพ
จาก Nowhere
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 479
อ้างถึง:

นายอยากรู้ เขียนว่า:
อ้างถึง:

Nam เขียนว่า:
กลับมาละจ้า รีบตาลีตาเหลือกกลับมา อิอิ
เมืองอะไรก็ไม่รู้ ไม่มีอะไรให้ดูซักอย่าง เมืองใหญ่ด้วยนะ

คนมันขับรถไปดูไบกันหมด ตกเย็นกลับมานอนอาบู ดาบี

แหม แต่ตอนเลื่อนตั๋วกลับนี่สิ ไปที่ออฟฟิศของ Etihad เจอพนักงานหน้าเคาน์เตอร์ โอ.... คุณพระคุณเจ้า อยากเข้าไปถามจังเลย ว่าเธอเป็นตัวอะไรจ๊ะ ทำไมถึงสวยยังงี้.....
ขากลับ เครื่องว่างงงง เครื่อง Boeing 777 นั่งคนเดียวริมหน้าต่าง
เลยได้นอน อิอิ คนเดียวสามที่

สวยจริงๆ หรือว่าประชดครับพี่ แต่ผมว่า ต้องสวยแท้ๆ สวยจริงๆ เพราะแขกขาวฝั่งอาหรับ อมิเรตนี่ เห็นลูกเรือเดินมาแต่ล่ะคน สวยๆ ท้างน้านนน ผมทองซะด้วยซี

สวยสิครับ ไม่รู้ไปเกิดมาจากไหน สวยชนิดว่า คนที่ประกวดนางงาม คงแค่คนที่อยากประกวดเท่านั้นแหละ คนสวยจริงๆเขายุ่งจนไม่มีเวลาสนใจ อะไรทำนองนั้น เพราะพวกเธอสวยมากๆ
ที่ Abu Dhabi มีแต่คนต่างชาติ เลยบอกลำบากว่าใครเป็นใคร (คนพื้นเมืองมีแค่ 25%) เลยได้เจอคนแทบทุกสัญชาติที่นี่

เดี๋ยวต้องเช็คค่าใช้จ่าย ใช้โทรศัพท์จากที่นี่ไปครับ ใช้บริการ International Roaming สะดวกดี คุย MSN กับแม่กะทิได้ทุกวัน น่าจะประหยัดกว่าโทรหาโดยตรง
แล้วยังใช้โทรติดต่องานได้ด้วย หากจำเป็น (แล้วก็จำเป็นจริงๆ ต้องโทรปรึกษางานกับที่กรุงเทพฯ โดยยิงเบอร์ให้เขาโทรกลับมา แล้วอีกครั้งหนึ่งก็ ้วิศวกรของที่นั่นเขาโทรตามตัวเรา)

แย่ที่ว่า ตอนที่บินข้ามไป Zirku เขาไม่ยอมให้เราเอากล้องถ่ายรูปไปด้วย โทรศัพท์ติดกล้องก็ไม่ได้
แล้วโทรศัพท์ของผมแต่ละอัน มีกล้องทั้งนั้นเลย
ไว้ต้องหา Windows Mobile Phone ที่ไม่มีกล้องไว้ใช้สักเครื่อง เพราะจะต้องไปอีกครับ อาจจะอีกหลายครั้ง

โพสเมื่อ : 14/9/2007 9:32
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
สายๆ สวัสดิ์ครับ อากาศอึมครึมแบบนี้ทำให้รู้สึกขึ้เกีียจดีจริงๆ น่านอนมากกว่าน่าทำงาน 555

โพสเมื่อ : 14/9/2007 11:04

มืออาชีพ
15/5/2007 15:04
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 194
อ้างถึง:

kiat เขียนว่า:
อ้างถึง:

Happyman เขียนว่า:
พี่อรสัมภาษณ์งานใหม่อีกแล้วหรอครับ หรือว่าสัมภาษณ์รับพนักงานใหม่
รับผมไปเป็นลูกมือทำหมดมั้ยครับ ไม่เอาตังค์ ขอแค่ เลี้ยงข้าว+น้ำ สามมื้อ พ่วงด้วย HTC รุ่นใหม่ๆ เดือนละเครื่องเอง

กิจจะย้ายงานจากทุ่งโน้นมาทุ่งนี้เหรอครับ 5555

ล้อเล่น.... ไม่เอาดีกว่า เดี๋ยวมีคนเคือง

ฮ่ะๆๆๆ
ผมเพิ่งย้ายงานไม่พ้นโปรเลย ไม่รู้จะพ้นหรือเปล่าด้วย T_T เศร้า

ทำไรไม่ค่อยเป็นเลยแฮะ ตามเค้าไม่ทัน สงสัยต้องฝึกสตอเยอะๆ ธุรกิจ สมัยนี้ คนเรามันเห็นแก่เงินกันจริงๆ ไม่เห็นกับกฎเกณฑ์ ที่เค้าตั้งขึ้นมาบ้างเล้ย ชอบเล่นทางลัด เซ็ง และก็ ชอบเล่นกันจริงๆ สงครามราคา เล่นกันจนตายกันไปแถบๆ กลุ้มเลย

โพสเมื่อ : 14/9/2007 11:35

มือวาง
15/5/2007 21:48
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 845
แวะทักทายค่า

พรุ่งนี้เจอกันนะค๊า

โพสเมื่อ : 14/9/2007 12:38

บ้านของน้องกะทิ

มือวาง
18/4/2007 12:56
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 834
อ้างถึง:

Happyman เขียนว่า:

ฮ่ะๆๆๆ
ผมเพิ่งย้ายงานไม่พ้นโปรเลย ไม่รู้จะพ้นหรือเปล่าด้วย T_T เศร้า

ทำไรไม่ค่อยเป็นเลยแฮะ ตามเค้าไม่ทัน สงสัยต้องฝึกสตอเยอะๆ ธุรกิจ สมัยนี้ คนเรามันเห็นแก่เงินกันจริงๆ ไม่เห็นกับกฎเกณฑ์ ที่เค้าตั้งขึ้นมาบ้างเล้ย ชอบเล่นทางลัด เซ็ง และก็ ชอบเล่นกันจริงๆ สงครามราคา เล่นกันจนตายกันไปแถบๆ กลุ้มเลย

เอาน่า อย่าคิดมากเลยคุณกิจ เจย์ว่า ถึงเราจะเป็นเซลส์ ต้องพูดคุยกับลูกค้าเพื่อโน้มน้าวใจอยู่แล้ว แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ความจริงใจที่ทำให้ลูกค้ารู้สึกได้ ก็ยังสำคัญอยู่นะ (บางทีเห็นเซลส์ที่เค้ากะล่อนมากๆ เราก็ไม่อยากซื้อเหมือนกัน ไม่ไว้ใจน่ะ)
ส่วนเรื่องสงครามราคา มันก็เป็นอย่างทีเห็นล่ะนะ เดี๋ยวนี้ใครอยากได้ยอด ก็ลดกันเข้าไป ทั้งนี้ทั้งนั้นการรับปากลูกค้าทั้งเรื่องราคาและคุณภาพก็เป็นเรื่องสำคัญ ที่จะลืมไปไม่ได้นะคะ หากเราเป็นเซลส์ที่มีคุณภาพจริง ทั้งความรับผิดชอบ, ราคาและมาตรฐานสินค้าที่ไปด้วยกันได้ ลูกค้าซื้อเราอยู่แล้ว

อันนี้แค่พูดในฐานะคนเคยเป็น Project purchaser เก่านะจ๊ะ

อ้อ อีกเรื่องคือ เรื่องการเข้าถึงผู้มีสิทธิ์ตัดสินใจซื้อนะจ๊ะ เข้ากฏที่ว่า ใครเร็วใครได้จ้า อันนี้ต้องชิงจังหวะกันนิดนึง

โพสเมื่อ : 14/9/2007 16:05

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
คุณกิจสู้ๆ ครับ ไม่มีอะไรยากเกินความพยายามแน่นอน

โพสเมื่อ : 14/9/2007 17:31

มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
หาวววววววววววววววววววววว
เงียบจังวุ้ยวันนี้

โพสเมื่อ : 14/9/2007 17:51

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ

HEARTY PAWS ฮาร์ทตี้พอวส์ ขอบใจเจ้านะเพื่อนยาก
?

Starring : ยู ซังโฮ(ชาน) ,คิม ยาง-กี(โซ อิ)
? ?
? ?
Directed by : Oh Dal-gyoon
? ?
Produced by :
?
แมอึม” สุนัขคู่กายของสาวน้อย “โซ อิ” (คิม ยาง-กี) ซึ่ง “ชาน” (ยู ซว-โฮ)พี่ชายของเธอมอบสุนัขตัวนี้ให้เธอเป็นของขวัญวันเกิด
เธอตั้งชื่อเจ้าสุนัขตัวนี้ว่า “แมอึม” แปลว่า หัวใจ และ แมอึม
คือทุกสิ่งทุกอย่างที่เธอมี
พวกเขาคิดว่าความสุขกับสมาชิกครอบครัวใหม่นี้จะคงอยู่ตลอดไป แต่ทว่าสิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น ทำให้ความสัมพันธ์ระหว่าง ชาน และ แมอึม สุนัขเพื่อนยาก มีอันต้องเปลี่ยนแปลงไป ความรักความผูกพันของพวกเขาจะกลับมาเหมือนเดิมได้หรือไม่ ....
?

Genres : Drama
Running Time : 1 hr. 37 min.
Release Date :
MPAA Rating :
Distributor :
?

โพสเมื่อ : 14/9/2007 17:54

มือวาง
18/4/2007 12:56
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 834
เป็นวันศุกร์ที่เครียดเจรงๆ เฮ้อ

โพสเมื่อ : 14/9/2007 18:33

มือเซียน
11/4/2007 17:18
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 3995
อ้างถึง:
Nam เขียนว่า: อ้างถึง:
นายอยากรู้ เขียนว่า: อ้างถึง:
Nam เขียนว่า: กลับมาละจ้า รีบตาลีตาเหลือกกลับมา อิอิ เมืองอะไรก็ไม่รู้ ไม่มีอะไรให้ดูซักอย่าง เมืองใหญ่ด้วยนะ คนมันขับรถไปดูไบกันหมด ตกเย็นกลับมานอนอาบู ดาบี แหม แต่ตอนเลื่อนตั๋วกลับนี่สิ ไปที่ออฟฟิศของ Etihad เจอพนักงานหน้าเคาน์เตอร์ โอ.... คุณพระคุณเจ้า อยากเข้าไปถามจังเลย ว่าเธอเป็นตัวอะไรจ๊ะ ทำไมถึงสวยยังงี้..... ขากลับ เครื่องว่างงงง เครื่อง Boeing 777 นั่งคนเดียวริมหน้าต่าง เลยได้นอน อิอิ คนเดียวสามที่
สวยจริงๆ หรือว่าประชดครับพี่ แต่ผมว่า ต้องสวยแท้ๆ สวยจริงๆ เพราะแขกขาวฝั่งอาหรับ อมิเรตนี่ เห็นลูกเรือเดินมาแต่ล่ะคน สวยๆ ท้างน้านนน ผมทองซะด้วยซี
สวยสิครับ ไม่รู้ไปเกิดมาจากไหน สวยชนิดว่า คนที่ประกวดนางงาม คงแค่คนที่อยากประกวดเท่านั้นแหละ คนสวยจริงๆเขายุ่งจนไม่มีเวลาสนใจ อะไรทำนองนั้น เพราะพวกเธอสวยมากๆ ที่ Abu Dhabi มีแต่คนต่างชาติ เลยบอกลำบากว่าใครเป็นใคร (คนพื้นเมืองมีแค่ 25%) เลยได้เจอคนแทบทุกสัญชาติที่นี่ เดี๋ยวต้องเช็คค่าใช้จ่าย ใช้โทรศัพท์จากที่นี่ไปครับ ใช้บริการ International Roaming สะดวกดี คุย MSN กับแม่กะทิได้ทุกวัน น่าจะประหยัดกว่าโทรหาโดยตรง แล้วยังใช้โทรติดต่องานได้ด้วย หากจำเป็น (แล้วก็จำเป็นจริงๆ ต้องโทรปรึกษางานกับที่กรุงเทพฯ โดยยิงเบอร์ให้เขาโทรกลับมา แล้วอีกครั้งหนึ่งก็ ้วิศวกรของที่นั่นเขาโทรตามตัวเรา) แย่ที่ว่า ตอนที่บินข้ามไป Zirku เขาไม่ยอมให้เราเอากล้องถ่ายรูปไปด้วย โทรศัพท์ติดกล้องก็ไม่ได้ แล้วโทรศัพท์ของผมแต่ละอัน มีกล้องทั้งนั้นเลย ไว้ต้องหา Windows Mobile Phone ที่ไม่มีกล้องไว้ใช้สักเครื่อง เพราะจะต้องไปอีกครับ อาจจะอีกหลายครั้ง

ทำไมพี่น้ำไม่ขอถ่ายรูปมาด้วยเลยล่ะคะ อยากเห็นๆๆ

โพสเมื่อ : 14/9/2007 22:05

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
น้องกิจสู้ๆ น๊า พรุ่งนี้มางานกะทิที่บ้านพี่ติ้งสิ เผื่อจะได้ cheer up ขึ้น สนใจโทรมานะคะ

โพสเมื่อ : 14/9/2007 22:21

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ

ไม่มีอะไรค่ะ เห็นสวยดี ไปเจอตอนหาข่าว คาดว่าจะเป็นการถ่ายแฟชั่น pretty รถอะไรประมาณนี้ แบบว่าเว็บเป็นภาษาจีนอะ อ่านไม่ออกค่ะ

...เอามาฝากหนุ่มๆ
??(โดยเฉพาะน้องกิจ เผื่อจะสดใสขึ้น)
?

โพสเมื่อ : 14/9/2007 22:30

มือวาง
15/5/2007 16:45
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 927
อย่าคิดมากครับคุณกิจ อีกแป็ปก็จะชินกับงานใหม่ อีกเดี๋ยวก็จะดีขึ้นเองครับ

โพสเมื่อ : 14/9/2007 22:54

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
ยังไม่ทันได้ทำอะไรก็เที่ยงคืนซะแล้ว ดูหนังเพลินไปหน่อย

โพสเมื่อ : 15/9/2007 0:08

มืออาชีพ
จาก Nowhere
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 479
โอยยยย

โพสเมื่อ : 15/9/2007 9:15

มืออาชีพ
15/5/2007 15:04
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 194
Thank you ครับพี่ๆ

ปัญหามีไว้ให้แก้ จะได้โตขึ้นๆ
สงกะสัยวันนี้ต้องบาย(ประจำแหล่ะผม )แฮะ

มีปัญหานึงแก้ไม่ได้ แล้วก็ขึ้นตลอดเลย

พุงกะน้ำหนัก

ว่าแต่พี่น้ำเป็นอะไรน่ะครับ

โพสเมื่อ : 15/9/2007 11:23

มืออาชีพ
22/6/2007 18:48
จาก ที่ราบสูงบุรีรัมย์ แต่ตรงข้ามบ้านน้ำท่วม
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 315
งานไม่เคยฆ่าคน
ในหลวงเคยว่าไว้
อ่านเจอที่ไหนไม่รู้นะคับ

วันนี้ฝนตกตั้งกะตี2ถึง7โมงน้ำท่าเพียบหลังจากลงแดงรอมานาน

ตายหยังเขียดแน่ๆวันนี้

ขอพลังจงอยู่กับตัวคุณ

โพสเมื่อ : 15/9/2007 11:46

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
Good Beforenoon. Hungry Hungry

โพสเมื่อ : 15/9/2007 11:52

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
Open in new window

โพสเมื่อ : 15/9/2007 14:16

กระทู้นี้ถูก Lock

[ค้นหา ขั้นสูง]