เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

มันมาแล้วครับ คู่แข่ง EEE PC ตัวจริง!!
มืออาชีพ
19/2/2008 16:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 359
Open in new window

โดยคอมพิวเตอร์โน้ตบุ๊คนี้ มีชื่อรุ่นว่า "One" ซึ่งจะทำการเปิดตัวกันในงาน The Education Show ที่จะจัดขึ้นที่เมืองเบอร์มิ่งแฮม ในวันที่ 28 กุมภาพันธ์ถึง 1 มีนาคมนี้ โดยคอมพิวเตอร์โน้ตบุ๊คนี้ จะใช้ระบบปฏิบัติการลีนุกซ์ ซึ่งจะมีอายุการใช้งานของแบตเตอร์รี่นาน 3 ชั่วโมง, มีระบบ Wi-Fi, สนับสนุนเทคโนโลยีแฟลชฮาร์ดไดร์ว, hard-wearing case และ wireless music server โดยตัวเครื่องจะมีน้ำหนักเบากว่า 1 กิโลกรัม หรือประมาณ 2.2 ปอนด์ ซึ่งรายละเอียดอื่นๆ จะประกาศกันภายในงานสัปดาห์หน้า โดย Sam Goult ผู้จัดการฝ่ายการตลาดของ Elonex กล่าวว่า คอมพิวเตอร์โน้ตบุ๊คใหม่นี้ จะช่วยลดอุปสรรคในเรื่องของราคาที่เป็นเครื่องขัดขวางในการที่จะเป็นเจ้าของคอมพิวเตอร์โน้ตบุ๊คซักเครื่อง ซึ่งได้มีการวางแผนผลิตคอมพิวเตอร์เพื่อการศึกษานี้มานานแล้ว โดยคอมพิวเตอร์โน้ตบุ๊คนี้ มีจุดมุ่งหมายเพื่อใช้ในโรงเรียนสำหรับการเรียนการสอน และเพื่อเป็นการลดช่องว่างระหว่างรายได้ ซึ่งหากมียอดจำหน่ายครบทุกๆ 100 เครื่อง ทางบริษัทจะทำการบริจาคคอมพิวเตอร์ 1 เครื่องให้กับเด็กผู้ด้อยโอกาส

โพสเมื่อ : 22/2/2008 2:44
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มันมาแล้วครับ คู่แข่ง EEE PC ตัวจริง!!
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 130
น่าสนใจครับ น่าจะเป็นอีก 1 ทางเลือก

แต่ว่าชื่อผู้ผลิต และดีไซน์นี่ ยังไม่ค่อยโดนเท่าไร

โพสเมื่อ : 22/2/2008 5:59

Re: มันมาแล้วครับ คู่แข่ง EEE PC ตัวจริง!!
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 20
มีระบบ CSR ด้วย...

เพื่อสังคมดีคับ ^_^

โพสเมื่อ : 22/2/2008 7:30
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
21/1/2008 13:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 27
ตัวเครื่องบางมากเลย อุปกรณ์พวก CPU จะอบู่ที่จอ น่าสนใจครับ เดี๋ยวจะลองหาดู

ราคาถูกกว่าน้องอี้ซะอีก โอ้วแม่เจ้า

มันยังไม่เปิดตัวเลย เลยไม่รู้เสป็คครับ

โพสเมื่อ : 22/2/2008 9:32

มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 26
แจ่มครับ

โพสเมื่อ : 22/2/2008 10:12

มืออาชีพ
19/2/2008 16:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 359
รายละเอียดเว็บไซต์ของเจ้าตัวนี้นะครับ

http://www.elonexone.co.uk/

แต่ว่า ถ้าขายจริง บ้านเรานี่จะมีคนทำตลาดไหมอ่ะ
หรือว่าต้องสั่ง E-bay (ยังไม่ได้สมัครเพยพอลเลย -_-')

โพสเมื่อ : 22/2/2008 11:05

[ค้นหา ขั้นสูง]