เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ตอนนี้ถ้าจะซื้อ EEEPC สักตัวนี่ ซื้อที่ไหนดีสุดอ่ะครับ
มืออาชีพ
19/2/2008 16:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 359
เห็นที่คาร์ฟูร์ใกล้บ้านก็มีขาย 12,700
กดๆดูแป๊บนึง ตาม Default ที่เป็น Linux
เหมือน Dict เลยนะครับ

ราคามันก็ไม่ถูกไม่แพง
ถ้าตัดบัตรน่าจะได้แต้มเยอะ ^-^'

ไม่ทราบว่าซื้อผ่านผู้จักจำหน่ายรายไหน
น่าเหมาะกว่ากันอ่ะครับ ถามตรงๆเลย
เพราะผมยังไม่ค่อยเห็นที่อื่นวางกันเลย

พรุ่งนี้ว่าจะไปเดิน IT Mall (fortune)
ยังไม่รู้จะมีไหม ..

ถ้ามีโปรโมชั่นกับบัตรด้วยก็น่าจะดี แหะๆ

โพสเมื่อ : 20/2/2008 17:30
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ตอนนี้ถ้าจะซื้อ EEEPC สักตัวนี่ ซื้อที่ไหนดีสุดอ่ะครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 130
อ้างถึง:

ลิงใจดี เขียนว่า:
เห็นที่คาร์ฟูร์ใกล้บ้านก็มีขาย 12,700
กดๆดูแป๊บนึง ตาม Default ที่เป็น Linux
เหมือน Dict เลยนะครับ

ราคามันก็ไม่ถูกไม่แพง
ถ้าตัดบัตรน่าจะได้แต้มเยอะ ^-^'

ไม่ทราบว่าซื้อผ่านผู้จักจำหน่ายรายไหน
น่าเหมาะกว่ากันอ่ะครับ ถามตรงๆเลย
เพราะผมยังไม่ค่อยเห็นที่อื่นวางกันเลย

พรุ่งนี้ว่าจะไปเดิน IT Mall (fortune)
ยังไม่รู้จะมีไหม ..

ถ้ามีโปรโมชั่นกับบัตรด้วยก็น่าจะดี แหะๆ

ซื้อที่ไหนก็ได้ครับ ขอให้เป็นประกันของ dcom พอ

ราคาเท่าที่เห็นก็ประมาณนี้กันหมด ไม่แตกต่าง

ที่ไม่ค่อยเห็นเพราะว่าตอนนี้ขายดีจัด อีกสักพักก็คงเริ่มจะกระจายตัวไปตามพวก บิ๊กซี โลตัส เยอะขึ้นนะครับ

โพสเมื่อ : 20/2/2008 20:00
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ตอนนี้ถ้าจะซื้อ EEEPC สักตัวนี่ ซื้อที่ไหนดีสุดอ่ะครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
หากไป IT Mall อยู่แล้ว ก็ไปดูที่ Dcom Shop เลย เป็นทั้งร้านขายและตัวแทนรับประกัน มีปัญหาจะได้กลับไปปรึกษาได้ง่าย แถมหากเปลีียนแรมก็ไม่ต้องกลัวประกันขาดด้วย

โพสเมื่อ : 20/2/2008 23:58

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อืม ขอบคุณมากครับ
จริงๆก็ทยอยอ่านกระทู้ในนี้อยู่

เพราะส่วนตัวยังไม่แน่ใจว่าดูที่ ITmall หรือพันทิปดี
เห็นหลายคนไปซื้อซองทีห่น้า 7-11 ตรงพันทิป
เลยคิดว่าส่วนใหญ่น่าจะยกสินสอดกันไปที่นั่น ^-^

โพสเมื่อ : 21/2/2008 0:22

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 10
เด๋วมี งานไอที 24-2 มีนาคับ ถ้าอยากรูด เผื่อะได้ของแถมนิดๆหน่อยๆ

โพสเมื่อ : 21/2/2008 0:27

มือสมัครเล่น
30/6/2007 20:49
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 60
กำลังหา 8gb สีดำอยู่เหมือนกันครับ คงไม่เกินอาทิตย์นี้คงได้ติดมือกลับมา ถ้าเครื่องไม่ได้ขาดตลาดนะครับ ไม่ได้แวะไปไอทีมอลล์นานแล้ว

ไม่ก็รอคอมมาร์ต

คงได้มาเป็นสมาชิกที่นี่เร็วๆ นี้ครับ ช่วงนี้ขอสิงตัวแอบอ่านเอาความรู้ไปก่อนครับ

น้องใหม่ครับ

โพสเมื่อ : 21/2/2008 0:38

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
งานคอมจะที่จะจัดเร็วๆนี้นี่งานอะไรหรอคับ แล้วจัดเมื่อไหร่คับ

โพสเมื่อ : 21/2/2008 2:17

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
จัดถี่งี้เลยเหรอครับ -_-'
ชักลังเล ..

แต่เห็น Ad It City ทำโปรโมชั่น
ยังไม่รู้ว่าจะมีเจ้าตัวเล็กไหม
ว่าจะลองไปดูเหมือนกันครับ

โพสเมื่อ : 21/2/2008 2:36

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เลือกซื้อตามร้านดีกว่าครับ อาจต่อรองได้ของแถมหรือส่วนลดได้นิดๆ หน่อยๆ แต่หากไปซื้อในงาน เชื่อว่าสำหรับ Eee PC คงไม่มีโปรอะไรโดนใจ เพราะของยังขายแบบขาดตลาดด้วยซ้ำ แทบไม่ต้องจัดโปรฯ อะไรเพื่อเพิ่มยอด

ซื้อตามร้านจะได้มีเวลาตรวจสอบเครื่อง โดยเฉพาะเรื่อง dead pixel ของหน้าจอครับ

อ้อ ปลายเดือนมีนาคมนี้จะมีงาน Commart ครับ

โพสเมื่อ : 21/2/2008 10:50

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
รบกวนถามต่อนะครับว่า ตอนซื้อเนี่ยต้องตรวจเช็คยังไงบ้างครับนอกจากตังค์ในกระเป๋าแล้ว พวก bad pixel จะตรวจเช็คยังไงครับ กลัวโดนคนขายหลอกครับ

ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 21/2/2008 20:53

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
Bad Pixel ปรกติเค้ามีโปรแกรมเช็กกันนะครับ
แต่ว่าสำหรับน้อง E ทางร้านคงไม่บริการถึงขนาดนั้นหรือเปล่า -_-'

แต่ว่าล่าสุด ผมแวะไปคาร์ฟูร์มา ไม่มีน้อง E แล้วนะครับ
ไม่รู้ว่าขายหมด หรือเอาออกไป ไม่ได้ถามเหมือนกัน ..
เดินวนๆ ไม่เจอ เลยกลับเลย

โพสเมื่อ : 23/2/2008 0:00

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
คาร์ฟูร์เอากลับมาแล้ว
แต่ขึ้นราคา 300 บาท เป็น 13,000 แล้วจ้า
(เดิม 12,700)

โพสเมื่อ : 25/2/2008 23:30

bombom
Guest_bombom
เมื่อวานไปดูที่ the mall บางกะปิ 13,500 ทำไมแพงจัง

โพสเมื่อ : 2/3/2008 9:30

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 12
สวัสดีครับ ผมเป็นน้องใหม่ของบอร์ดนี้
พอช่วงนี้ที่ภูเก็ต มีจัดงานพวก IT ที่ลานของห้าง BigC
วันนี้กะจะไปถอยมาสักตัว รุ่น 4G มีเวปแคม ราคาก็ 12,733 บาท
รู้สึกจะแถมการ์ดเพิ่มมาด้วย แต่ไม่แน่ใจว่าขนาดเท่าไหร่
และเห็นรู้สึกว่าจะมี ออฟชั่นพิเศษของยี่ห้อ ASUS คือรับประกันเป็น 2 ปี(อันนี้ไม่แน่ใจว่า รวมถึง eee ด้วยป่าว)
ผลยังไง จะมารายงานให้ทราบ และคงต้องมาขอความรู้จากทุกๆท่านเพิ่มเติม
...ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 2/3/2008 9:56

[ค้นหา ขั้นสูง]