เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

.......เอาเครื่องน้องวรรณไปเข้าศูนย์มาครับ
มือใหม่
18/9/2008 20:44
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 17
............วันนี้ผมได้มีเวลาว่าง...ก็ได้จัดการนำน้องวรรณของผมซึ่งตอนนี้อาการไม่ค่อยดี..คือ จอน้ำหกใส่ทำให้สีมันเพี้ยน...และไม่สามารถที่บูตเข้าไปออส.....ได้..ผมก็จัดการส่งเครืองไปที่0 พนักงานบริการดีครับ...เอาเครืองของผมเข้าไปให้ช่างดู...ก็กลับออกมาบอกว่าต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่...มีความเป็นไปได้ที่..ฮาร์ดแวร์อาจจะเสียหาย..ผมตกใจมากไม่ดิดว่าจะเสียหายอะไรขนาดนั้น.....ผม..recovery...แค่2รอบเองมันก็เดี้ยงแล้วเหรอ...ผมตอบพนักงานกลับไป....แต่พนักงานก็ว่าจะสามารถที่จะเคลมให้โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย.....เพราะยังอยู่ในระยะรับประกัน .....และกรณีหน้าจอน้ำหกใส่ทางพนักงานบอกว่าจะให้กรอกแบบฟอร์มขอซ่อมในกรณีเกิดอุบัติเหตุ....ซึ่งพนักงานบอกว่า...ต้องเสียค่าใช้จ่ายในส่วนนี้แค่..10...เปอร์เซ็นต์ของมูลค่าซ่อม(ค่าอะไหล่)...ก็พอผมกรอกข้อมูลทุกอย่างเรียบร้อยแล้วต้องส่งให้ทางสำนักงานใหญ่ตรวจอีกที่ว่าจะเคลมให้หรือไม่.........ทุกท่านคิดว่าทางเอเซอร์จะเคลมให้หรือเปล่า...พนักงานแจ้งว่าต้องรอ..1 ..อาทิตย์และโทรตรวจสอบไปที่สำนักงานใหญ่ว่าจะเคลมได้หรือเปล่าผมก็ต้องทิ้งเครื่องไว้...ค่าซ่อมตัวจอ..10..เปอร์เซ็นต์อยู่ที่ 1300..บาท(มีvatรวมในนั้นด้วยครับ)คิดว่าอย่างไรกับกรณีนี้ครับ
1.ค่าซ่อมแพงหรือเปล่า
2.หน้าจอเค้าจะเคลมให้หรือเปล่าครับ(พนักงานแจ้งว่าได้เพราะมันเป็นอบัติเหตุไม่ใช่ภัยจากธรรมชาติ..น้ำท่วม..ไฟไหม้
แต่พนักงานบริการดีมากครับ.....แนะนำดีมากช่วยล/ค

โพสเมื่อ : 22/9/2008 20:42
Transfer the post to other applications Transfer

Re: .......เอาเครื่องน้องวรรณไปเข้าศูนย์มาครับ
มือสมัครเล่น
25/8/2008 10:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 95
ขอชมเชยจากใจครับ

บริการดีอย่างนี้บอกสาขาของศูนย์บริการด้วยครับ

โพสเมื่อ : 22/9/2008 20:48
Transfer the post to other applications Transfer

Re: .......เอาเครื่องน้องวรรณไปเข้าศูนย์มาครับ
มืออาชีพ
19/2/2008 16:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 359
ผมว่าไม่แพงหรอกนะครับ
เพราะอุบัติเหตุ มันก็เกิดจากเราจริงๆ
เป็นเป็นการ "ร่วมรับผิดชอบครับ" ถึงแม้จะเป็นผู้ใช้
แต่เราจะไม่รับผิดชอบใดๆเลยก็ดูแปลกๆนะครับ
ดังนั้นผมว่า ค่อนข้างเหมาะสมนะ

เหลือแค่เรื่องระยะเวลาในการซ่อมแวม ว่าจะนานไหม
และสภาพที่ออกมา ใช้ต่อไปได้อย่างราบรื่นไหม
นอกนั้นผมว่า น่าพอใจนะครับ

โพสเมื่อ : 22/9/2008 21:29

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 426
โชคดีนะค่ะ ยังเจอพนักงานดีๆ

โพสเมื่อ : 23/9/2008 0:20

23/2/2008 11:49
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 93
ใช่ครับ ไม่แพง คิดง่ายๆ ถ้าเอาไปซ่อมจอเองคงไม่ใช่ราคานี้แน่ๆเลย

โพสเมื่อ : 23/9/2008 15:26

26/7/2008 19:24
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 54
ดีครับ ที่ยังซ่อมให้โดยคิดราคาไม่แพงเกินไป
แต่ทำไม 10% ของจอตั้ง 1300 แนะ
ยังงี้ 100% มันไม่ 13000 เรอะ แค่จอนี่นะ ?
ซื้อใหม่ได้ทั้งเครื่องเลย :P

โพสเมื่อ : 23/9/2008 20:01

28/8/2008 11:33
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 99
โชคดีครับได้คุยกะพนักงานดี

อันนี้เรื่องจริง เพราะ acer มีชื่อเสียพอสมควร

อิอิ ไม่ได้พิมพ์ผิดน้า......

โพสเมื่อ : 23/9/2008 20:54

19/8/2008 22:32
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 50

โพสเมื่อ : 23/9/2008 21:35

[ค้นหา ขั้นสูง]